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MUHTASARI KUTOKA KWA ASKOFU MKUU

Mungu wetu hafanyi jambo lolote bila kuwa na Mpango. Kwa
mfano, ukombozi wa mwanadamu haukuwa jambo la
kushtukiza bali lilikuwa katika Mpango wa Mungu wa muda
mrefu sana (Mwanzo 3:15). Hivyo, twaweza kusema ni tabia ya
Mungu kufanya mambo kimkakati. Yatupasa basi sisi watumishi
wake tuwe na hii tabia ya kujipangia mambo yetu ya muda
mfupi, wa kati na mrefu kwani kwa kufanya hivyo tunaiakisi
tabia ya Mungu wetu.

Ni dhahiri kuwa nyakati na majira vimebadilika. Mpango
Mkakati huu unaakisi mabadiliko ya nyakati zetu na kutufanya
tusibaki nyuma kwa kuendelea kutumia mbinu za zamani huku
tukitegemea matokeo makubwa. Katika kuuandaa Mpango
Mkakati huu, tathmini ya kina ilifanyika kwa kuangalia Nguvu
zetu, Madhaifu yetu, Fursa zilizopo pamoja na Vitisho. Lakini
pia, tathmini ya jumla ya hali ya nchi Kisiasa, Kiuchumi,
Kisheria, Kiteknolojia na Kimazingira ilifanywa ili kutusaidia
kuweka Malengo na Mikakati inayoitikia muktadha wa sasa wa
Kanisa. Huu ulikuwa ni mchakato shirikishi na ulifanyika kwa
hatua mbalimbali kama inavyooneshwa kwenye Sura ya tano
ya Mpango Mkakati huu. Baada ya hatua zote hizo, Mpango
Mkakati huu ulipitiwa na kuidhinishwa na Halmashauri Kuu ya
PAG (T), ikifuatiwa na warsha ya siku mbili kwa Baraza la
Waangalizi kabla ya kuzinduliwa rasmi mnamo tarehe 14 Mei,
2021. Hivyo, basi Mpango Mkakati huu utakuwa ndio
mwongozo wa utendaji wa kazi ya Mungu katika Kanisa letu la
PAG (T) kwa miaka kumi, yaani kuanzia 2021 mpaka 2031.
Tunayo maeneo makuu ya Kimkakati kumi (10) yenye Malengo
Mkakati kumi na tatu (13). Makanisa ya mahali, maasembli,
wilaya, majimbo, Halmshauri Kuu, pamoja na idara zote
zinahimizwa kutekeleza Mpango Mkakati huu katika Mipango
kazi yao.



Kipekee namshukuru Mungu sana na nimejawa na furaha tele
kwa hatua hii tuliyoifikia ya kuwa na Mpango Mkakati huu. Ni
maombi yangu kuwa Mungu atatukuzwa kwa kazi njema
tutakayomfanyia katika kumvunia mavuno na kumwandalia
watenda kazi katika shamba lake. Kwa kufanya hivyo tutakuwa
pia tunatimiza Dira, Dhamira na Malengo yetu kama dhehebu.
Hakika, huu

Ni wakati wa mambo makubwa, inuka uangaze!

Ni Mtumishi Mwenzenu,

!

-

Rev. Dkt. Daniel Awet Alley

ASKOFU MKUU
PENTECOSTAL ASSEMBLIES OF GOD (TANZANIA)
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ORODHA YA VIFUPISHO

BoQ Bill of Quantities

CA Christ Ambassadors

CCP Child Care Plus

CCT Christian Council of Tanzania

CIT Compassion International Tanzania
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D-19 Corona Virus Diseases — 2019

CPCT | Council of Pentecostal Churches in Tanzania
CRS Catholic Relief Services

DPC Dar es Salaam Pentecostal Church

EAGT | Evangelist Assemblies of God Tanzania
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GDP Gross Domestic Product

HIV Human Immunodeficiency Virus

HQ Head Quarter

ICT Information, Communication, and Technology
ILI International Leadership Institute

KSA Key Strategic Area

LCD Liquid-Crystal Display

LM Lengo Mkakati

MBB | Muslim Background Believer

MCC | Mwanza Christian College

MKUK | Mpango wa Kuondoa Umasikini na Kukuza Uchumi
UTA Tanzania (Swahili version of NSGRP)

NACT

E National Council of Technical Education
NGO | Non-Governmental Organization

NSGR | National Strategy for Growth and Reduction of
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P Poverty

ODK | Open Data Kit

PAG

(T) Pentecostal Assemblies of God (Tanzania)
PAGB | Pentecostal Assemblies of God Bible College

C

PAOC | Pentecostal Assemblies of Canada

PCN Pastors’ Children Network

PESTE | Political, Economic, Social, Technological,

L Environmental, and Legal

PPN PAG (T) Professionals’ Network

RBS Regional Bible School

ROPE | Rites of Passage Experience

SACC

0S Savings and Credit Cooperative Societies

SDA Seventh Day Adventist

SDGs | Sustainable Development Goals

STEP | Students’ Transformational Empowerment Program
SWOT | Strengths, Weaknesses, Opportunities, and Threats
TAG Tanzania Assemblies of God

TCRA | Tanzania Communications Regulatory Authority
TCU Tanzania Commission for Universities

TDV Tanzania’s Development Vision

TEC Tanzania Episcopal Council

TEHA

MA Teknolojia, Habari na Mawasiliano

ToR Terms of Reference

VBS Vacation Bible School

VOH | Village of Hope

WWK

Wanawake Watumishi wa Kristo
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SURA YA KWANZA
MAELEZO YA UTANGULIZI

The Pentecostal Assemblies of God (Tanzania), kwa kifupi
PAG (T), ilianzishwa na wamishenari kutoka Kanada chini ya
Pentecostal Assemblies of Canada (PAOC), tawi la Kijerumani,
mapema mwanzoni mwa miaka ya 1950. Wamishenari hawa
wa kwanza waliwasili nchini Tanzania wakitokea Kenya
kupitia mpaka wa mkoa wa Mara na kuanzisha kituo cha
umisheni pale Nyasirori, Butiama ambayo sasa ni wilaya.
Kabla ya kuanzishwa kwa kituo cha umisheni Nyasirori,
wainjilisti na wachungaji wa PAG (T) kutoka iliyokuwa
Tanganyika (sasa Tanzania Bara), walipata mafunzo ya
kiutumishi kutoka Shule ya Biblia ya Nyang’ori, nchini Kenya,
iliyoanzishwa miaka ya 1950, na waliporejea nchini walipanda
makanisa ya mahali hasa mkoani Mara. Kadri kazi ya umisheni
ilivyokuwa ikikua Tanzania Bara, wamishenari wa PAOC
walianzisha Shule ya Biblia katika maeneo ya Nyasirori na
ndipo walianza kufundisha na kuwaandaa viongozi wa kitaifa
na maeneo ya mahali husika kwa ajili ya kazi ya huduma.

Ni muhimu kukumbuka kuwa waanzilishi wa kwanza wa
huduma ya PAG (T) walijjitoa maisha yao kwa ajili ya
kuupanua ufalme wa Mungu Tanganyika. Nyakati hizo baadhi
ya wamishenari walipoteza uhai wao kutokana na magonjwa
kama vile malaria na kuzikwa Tanganyika. Baadhi ya makaburi
yao yapo hadi leo katika maeneo ya Itigi, wilayani Manyoni,
mkoa wa Singida. Bahati mbaya, kutokana na udhaifu katika

' Hata hivyo, historia kamili inaonyesha kuwa wamishonari wa kwanza kabisa
kutoka PAOC waliingia Tanganyika miaka ya 1910, lakini kazi haikusimama.
Angalia kiambatanisho cha 10 kwa maelezo ya zaidi ya historia ya PAG (T)
kama yalivyotolewa katika sechemu ya hotuba ya Askofu Mkuu wakati wa
Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2019.
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utunzaji  kumbukumbu, haijawezekana kujua idadi yao
waliopoteza uhai wao na majina yao halisi.

[likuwa mnamo mwaka 1967, PAG (T) ilipopata usajili wa
muda kutoka serikali ya Tanzania, na mwaka huo
wakamchagua Askofu Mkuu wa kwanza na viongozi wengine
wa kitaifa. Kabla ya hapo PAG (T) ilikuwa sehemu ya
makanisa ya Pentecostal Assemblies of God East Africa
(PAGEA). PAG (T) ilipokea cheti cha usajili kamili namba SO.
6510 mnamo 1987.

Tangu kuanzishwa kwake, PAG (T) iliwekeza zaidi katika
kuandaa viongozi, hivyo kupelekea kuanzisha Shule za Biblia.
Kama ilivyosemwa hapo juu, katika mwaka 1967, wamishenari
wa PAOC walianzisha Shule ya Biblia kule Nyasirori, mkoani
Mara chini ya uongozi wa Rev. Paul Schellert. Mafunzo
yalitolewa kwa lugha ya Kiswahili kwa kipindi cha wiki mbili
kila mwaka kwa miaka mitano. Mahafali ya kwanza kabisa
yalifanyika Nyasirori mwaka 1971 na katika mwaka 1976 shule
ilihamishwa kutoka Nyasirori kwenda Mwanza. Mnamo 1978
chini ya uongozi wa mmishenari wa PAOC Rev. John Haug
jina la shule lilibadilishwa kutoka Shule ya Biblia Mwanza na
kuwa Chuo cha Biblia Mwanza, japokuwa lugha ya
kufundishia iliendelea kuwa Kiswahili. Wanafunzi walisoma
kwa wiki nane kila mwaka kwa miaka minne. Mwaka 1988,
chini ya uongozi wa mmishenari wa PAOC, Rev. Leonard
Rutten, chuo kilianzisha programu ya stashahada (diploma)
iliyofundishwa kwa lugha ya Kiingereza, na chuo kubadili jina
na kuitwa Pentecostal Assemblies of God Bible College
(PAGBC). Mwaka 2005, PAGBC ilianzisha programu ya
shahada ya Biblia na Theolojia kwa ushirika wenza na Chuo
Kikuu cha Pan Africa Christian cha Nairobi.



Zaidi ya chuo cha Biblia cha Mwanza, wamishenari wa PAOC,
chini ya uongozi wa Rev. Gordon Wiebe, ulianzisha mfumo
wenye mafanikio wa kuendeleza na kupatia mafunzo viongozi
wa Shule za Biblia za Mikoa, Regional Bible Schools (RBS).
Hivi ni vituo vya mafundisho ya kiutumishi vilivyojengwa
katika mikoa 13 hivi ili kuwaandaa washirika wa PAG (T)
wenye wito wa Mungu maishani mwao katika mazingira
waliyopo, wakitumia lugha ya Kiswahili, kwa kazi ya
kichungaji. Wengi wa wachungaji wa PAG (T) ni wahitimu wa
shule hizi. Shule za RBS zimeendelea kuwa uti wa mgongo wa
PAG (T) katika kufundisha na kuandaa watumishi wa kanisa.

Ijapokuwa ni kweli kuwa PAG (T) inapatikana zaidi maeneo ya
PAOC waliwekeza zaidi vile vile mijini. Makanisa mengi ya
mijini, kama vile Musoma, Mwanza, Bukoba, Dodoma, Dar es
Salaam, Tanga, Mbeya, Singida, Morogoro, yalianzishwa na
wamishenari waliohakikisha pia wananunua ardhi ya kutosha
kujenga majengo ya makanisa na shughuli nyingine, ikiwa ni
pamoja na RBS.

Kwa miaka mingi, PAG (T) imekua na kusambaa karibu katika
mikoa yote ya Tanzania. Wakati mkakati huu unaandikwa
kulikuwa na makanisa 1,717, washirika 56,794, watoto 48,652,
wachungaji wasimikwa 702, wachungaji wasiosimikwa 962,
wachungaji wenye mafunzo ya ngazi ya cheti (RBS) 721,
wachungaji wenye elimu ngazi ya stashahada 83, wachungaji
wenye elimu ngazi ya shahada 41, wachungaji wenye elimu
ngazi ya shahada ya uzamili 9, na wachungaji wenye elimu
ngazi ya shahada ya uzamivu 2.

Kwa mujibu wa historia hii, ni dhahiri kuwa PAG (T) ilikazania

zaidi maendeleo ya kiroho hivyo kupelekea pengo katika

kushuguhulikia mahitaji ya msingi ya kibinadamu kwa ujumla

wake. Matokeo yake, kwa zaidi ya miaka hamsini ya uhai wake,
3



PAG (T) inamiliki shule za awali 28, shule za msingi 0, shule ya
sekondari 1, vyuo vya kati (tofauti na vitoavyo elimu ya Biblia
vilivyotajwa juu) 0, vyuo vya ufundi 0, vyuo vikuu 0, miradi au
programu za kiuchumi/kijamii 0. Hata hivyo, kwa ushirikiano na
Compassion International Tanzania, PAG (T) ina vituo 17 (katika
makanisa ya mahali), vinavyohudumia watoto 3,942.

Mpango Mkakati huu unalenga katika kutoa mwelekeo wa hili
pengo (la ukosefu wa programu za maendeleo ya kiuchumi na
kijamii) kwa uelewa kuwa Injili inapaswa kugusa mahitaji yote
kiukamilifu; kiroho, kiuchumi, kijamii na kimwili. Agizo Kuu
na Amri Kuu vinapaswa kutimizwa kwa pamoja, zaidi katika
kushughulikia kujumuisha mabhitaji yote ya kiroho ya kimwili
kwa pamoja, na huo ndio msukumo mkuu wa Mpango Mkakati
huu.



SURA YA PILI
MFUMO WA UONGOZI WA PAG (T)

2.1 Mkutano Mkuu

Mkutano Mkuu ndio wenye mamlaka ya mwisho katika PAG
(T) na hukutana mara moja kila baada ya miaka mitano. Kwa
mujibu wa katiba, mkutano huu unajumuisha wachungaji wote
wasimikwa na  wasiosimikwa pamoja na wenzi wao, walimu
wa shule na Chuo cha Biblia pamoja na wenzi wao,
wakurugenzi wote wa idara kuanzia ngazi ya wilaya hadi taifa,
na wamishenari wakazi. Mkutano huu, pamoja na mambo
mengine, unawajibika kuchagua viongozi wa kitaifa ambao ni
Askofu Mkuu na makamu wake, Katibu Mkuu na naibu wake,
wajumbe wawili, na wakurugenzi mbalimbali wa idara ngazi ya
kitaifa.

2.2 Baraza la Waangalizi

Baraza la Waangalizi ni ngazi ya pili katika mfumo wa uongozi
wa PAG (T). Baraza hili linaundwa na wajumbe wote wa kamati
ya Halmashauri Kuu, Waangalizi wote wa wilaya, wajumbe wa
Baraza la Wadhamini, na Maaskofu wakuu wastaafu. Chombo
hiki hupokea na kujadili taarifa ya utendaji wa Halmshauri Kuu
na kupendekeza njia za kuboresha huduma za PAG (T). Wakati
wa Uchaguzi Mkuu, chombo hiki hupendekeza majina ya
wagombea kwa Mkutano Mkuu wa uchaguzi kwa ajili ya
kupigiwa kura. Baraza hili pia linahusika na kujadili na
kukubaliana juu ya mabadiliko ya Katiba yatakayopelekwa
Mkutano Mkuu kupitishwa.

2.3 Halmashauri Kuu

Halmashauri Kuu huundwa na viongozi wote wa Kkitaifa,
Maaskofu wa majimbo, Wajumbe wawili na Wakurugenzi wa
Idara kitaifa. Halmashauri kuu hutumika kama chombo cha
usimamizi ndani ya PAG (T), ambayo hukutana mara tatu kwa
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mwaka na hupokea na kujadili mambo mbali mbali ya
kidhehebu, pamoja na taarifa kutoka maaskofu wa majimbo na
kwa wakurugenzi wa idara za kitaifa. Chombo hiki pia ndicho
husimamia mchakato wa maombi na kutafuta kibali cha kazi kwa
wamishenari wa kigeni ambao wangependa kufanya kazi na
PAG (T). HalmashauriKuu imepewa mamlaka kuunda idara
zingine uhitaji unapojitokeza.

2.4 Kamati Tendaji

Halmashauri Kuu pia imekasimisha sehemu za shughuli zake
kwa Kamati Tendaji ambayo inaundwa na Askofu Mkuu, katibu
mkuu, na Makamu wao. Kamati hii ni chombo cha utekelezaji
ambacho hushughulikia majukumu ya siku kwa siku ya kiofisi
na kushughulikia mambo ya dharura na maamuzi yake
huthibitishwa na Halmahsauri Kuu.

2.5 Idara

Katiba ya PAG (T) inataja idara za kitaifa sita, ambazo ni
pamoja na idara ya Wanawake, Vijana, Umisheni na Uinjilisti,
elimu na Mafunzo, Wanaume, na Watoto. Ibara ya 36 inataja
idara mbili zinazoshabihiana ambazo ni huduma za hifadhi ya
jamii na huduma za maendeleo. Idara hizi zote zina
wakurugenzi ambao wanawajibika kwa Askofu Mkuu na kwa
Halmashauri Kuu. Wakati Mkakati huu unaandikwa, idara tatu
mpya zilikuwa zimemalizika kuundwa na wakurugenzi wake
kuteuliwa. Idara hizo mpya: idara ya Elimu na Mafunzo,
Umisheni na Uinjilisti, na Maendeleo yajamii. Idara ya Watoto na
wanaume bado hazijapata wakurugenzi.

2.6 Ngazi ya Jimbo

Ngazi inayofuata katika mfumo wa utawala wa PAG (T) ni
Majimbo. Majimbo mengi yapo katika mipaka ya mikoa sawa na
serikali isipokuwa machache tu. Wakati wa kuandika Mpango
Mkakati huu, PAG (T) ilikuwa na Majimbo kumi na sita ambayo
ni: Jimbo la Arusha (Arusha na Kilimanjaro), Jimbo la Dar es
Salaam (Dar es Salaam, Lindi, Pwani na Zanzibar ), Jimbo la
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Dodoma, Jimbo la Geita, Jimbo la Iringa (Iringa, Njombe na
Ruvuma), Jimbo la Kagera, Jimbo la Kigoma, Jimbo la Manyara
(Manyara na Singida), Jimbo la Mara, Jimbo la Mbeya (Mbeya,
Rukwa, na Songwe), Jimbo la Morogoro, Jimbo la Mwanza,
Jimbo la Shinyanga, Jimbo la Simiyu, Jimbo la Tabora, na
Jimbo la Tanga. Majimbo haya yote yanaongozwa na maaskofu
ambao pia huchaguliwa kila baada ya miaka mitano. Maaskofu
hawa wamekasimishwa madaraka ya kusimamia wilaya zote
katika majimbo yao husika ikiwa ni pamoja kuwa wenyeviti wa
mikutano yote ya kijimbo na mkutano mkuu wa jimbo.

2.7 Ngazi ya Wilaya

Baada ya jimbo, inafuata ngazi ya wilaya. Wakati wa kuandika
mkakati huu, PAG (T) ilikuwa inafanya kazi katika wilaya
hamsini na saba (57) kati ya wilaya mia moja themanini na saba
(187) ya Tanzania Bara na Visiwani. Hii inaonyesha kuwa PAG
(T) bado inayo kazi kubwa ya kupanda makanisa imara katika
wilaya zilizosalia. Kiongozi mkuu katika wilaya ni Mwangalizi.
Kiongozi wa nafasi hii pia huchaguliwa kila baada ya miaka
mitano na yeye ni msimamizi waAsembli zote katika Wilaya
husika.

2.8 Assembli na Kanisa la Mahali

Msingi wa uwepo wa PAG (T) niAssembli na  Kanisa la
mahali  pamoja. Assembli huundwa na makanisa kadhaa, au
matawi. Sifa ya msingi ya kuwa Assembli ni kuwa na mchungaji
msimikwa. Kanisa la mahali (tawi) kwa kawaida huanzishwa au
kuasiliwa na Assembli na hivyo kuwa chini ya uangalizi wa
assembli husika. Si lazima kwa kanisa la mahali (tawi) kuwa na
mchungaji aliyesimikwa, lakini halizuiliwi kuwa naye. Kwa
kawaida, assembli itamchagua Mwenyekiti, katibu, na viongozi
wa Idara wa Assembli kutokana na makanisa yaliyo chini yake.
Hata hivyo, kwa maeneo ya mijini mfumo wa Assembli hauna
mafanikio na hivyo kila kanisa la mahali hujiendesha kama
Assembli inayojitegemea.



SURA YA TATU
MWELEKEO WA KIMKAKATI WA PAG (T)

3.1 Diraya PAG (T)
Dira ya Kanisa la PAG (T) ni kuwa Kanisa linalombadilisha kila
mtu kwa Injili ya Kristo kiroho, kimwili na katika nafsi yake.

3.2 Dhima ya PAG (T)

Dhima ya PAG (T) ni kumwabudu Mungu katika roho na kweli
na kuihubiri Injili katika nguvu za Roho Mtakatifu kwa kila mtu
na kila mahali, kuanzisha na kuimarisha makanisa ya mahali
yatakayokuwa chumvi na chachu ya mabadiliko kuleta ufalme
wa Mungu kwa watu wake na viumbe vyote.

3.3 Maadili ya Msingi ya PAG (T)

a)

b)

Ukamilifu

Tunaitikia mahitaji ya jamii kikamilifu kwa kuunganisha
uinjilisti na huduma =za kijamii. Tunapanda makanisa
sambamba na kuanzisha huduma nyingine za jamii ambazo
zinamsaidia mwanadamu kiroho, kimwili, kijamii na
kiuchumi. Bwana na Mkombozi wetu Yesu Kristo ndiye
kielelezo katika huduma hii muhimu (Luka 4:18-19).

Hofu ya Mungu

Tumeokolewa kumwabudu Mungu pekee kwa vinywa vyetu,
mioyo, nafsi zetu na katika roho na kweli. Tunamtambua
Bwana Mungu kama ndiye Mkuu ambaye hana mwanzo
wala mwisho. Yeye ni Muumba na sisi tu viumbe wake
tuliowekwa huru kutoka utumwa wa dhambi kwa neema
yake. Kwa hiyo tunakataa dhambi na Kkujitahidi Kkuishi
maisha ya kumpendekeza Mungu kuanzia Jumapili hadi
Jumapili (Zab. 24:3-10).



c)

d)

Heshima

Tumedhamiria kupendana sisi kwa sisi kwa upendo wa
undugu.Tunaahidi kuwa watiifu kwa viongozi wetu kama
wanavyofuata mfano wa uongozi wa Bwana na Mwokozi
wetu Yesu Kristo. Tutaendelea kufuata maelekezo kutoka
kwa viongozi kwa utendaji. Tumedhamiria kujaliana sisi
kwa sisi kwa heshima kwa sababu watu wote wameumbwa
kwa mfano wa Mungu. Tunatafuta kuelewa wanachosema
wenzetu kabla ya sisi kueleweka na tunajitahidi kuepuka
kadiri iwezekanavyo kuwahukumu ndugu =zetu katika
Bwana, hasa watumishi wenzetu. (1 Pet. 2:17; Waebr. 13:7-
8).

Umoja

Tunahamasisha umoja wa mwili wa Kristo kama amri
iliyotolewa na Bwana Yesu Kristo. Tunakataa utengano
wowote. Viongozi wote wa PAG (T) wanategemea kuwa
mabalozi wazuri wa umoja wa Kanisa kwa sababu tunaamini
kwamba ili Kanisa libarikiwe inabidi waumini waungane
katika agenda ya ki-Mungu ya kuwafanya wanafunzi katika
mataifa yote na katika kufanya hivyo kazi ya Mungu itaenea
haraka zaidi kuliko kawaida (Zab.133:1-3; Yoh 17:21).

Uharaka

Tunaamini kwa dhati kuwa Yesu Kristo anarudi upesi, muda
ni mfupi sana, na wajibu wetu ni kuwafikia mataifa yote na
kuwafanya kuwa wanafunzi wa Yesu. Hatufumbii macho
roho ya ukawaida kwani inadhoofisha kazi ya umisheni.
Tunaitikia masuala ya kidhehebu na kanisa la mahali kwa
wepesi na kuchukua hatua stahiki haraka sana iwezekanavyo
(Mat. 28:18-20; War. 13:11).

Uwakili, uwazi na uwajibikaji
Tunaamini kwamba rasilimali zote (binadamu, fedha,
vitendea kazi) zimekabidhiwa kwetu na Mungu kwa ajili ya
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kukuza Ufalme wake. Kama mawakili wa Mungu, tunaahidi
kuwa waaminifu katika namna ya kutumia na kuendeleza
watu na rasilimali nyingine, hasa fedha. Tunaona kitu
chochote kilichowekwa katika mikono yetu katika mtazamo
wa ki-Mungu na tunatumia falsafa ya kutovumilia ubadhilifu
wowote wa rasilimali za Mungu - mali na fedha.
Tunawajibishana kwa kuweka mifumo yenye uwazi (Mwa.
2:15; Mwa 39:4; Dan 6:1-3; 1 Wakor 4:1-2).

Mabadiliko

Tunaamini kwamba malengo yote ya ujumbe wa Injili ni
mabadiliko ya moyo wa binadamu, mifumo na miundo. Asili
ya neno la Kiyunani, mabadiliko, inaeleza mabadiliko katika
muundo kutoka hatua moja kwenda nyingine. Mabadiliko ya
Kibiblia ni mchakato wa maisha ya muda mrefu ambao
unahitaji uvumilivu, neema na kuhubiri Injili ya kweli ya
Bwana wetu Yesu Kristo (War 12:2; Wakol.3:5; Waef 4:15).

3.4 Kauli Mbiu ya PAG (T)

“Ni Wakati wa Mambo Makubwa, Inuka Uangaze.”
Niite, nami nitakuitikia, nami nitakuonyesha mambo
makubwa, magumu usiyoyajua - (Yeremia 33:3).

Ondoka, uangaze; kwa kuwa nuru yako imekuja, Na
utukufu wa Bwana umekuzukia - (Isaya 60:1).

Tunaamini kwamba Mungu wetu ni Mungu wa Mambo
Makubwa, hivyo tukimwita, tukiondoka, tukiangaza na
kukataa mambo manyonge yaliyo chini ya viwango, utukufu
wa Bwana utatuzukia.
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3.5 Tamko la Imani ya PAG (T).
Tunaamini:

a)

b)

d)

Kwamba kuna Mungu mmoja mwenye enzi ya milele
katika Utatu: Mungu Baba, Mungu Mwana, na Mungu
Roho Mtakatifu (Kumb. 6:4; Mk. 12:29; Mt 28:19; 2
Kor. 13:14).

Katika uumbaji mkamilifu wa Mungu kwa binadamu,
mume na mke, kwa mfano wake, na viumbe vyote, na
kwamba kulikuwa na anguko la malaika na mwanadamu
ambalo matokeo yake yameleta maumivu na uharibifu na
kifo cha kiroho na cha kimwili. (Mwa. 1:1, 26 - 27, 31;
3:1-19; Rum. 3:23).

Biblia imevuviwa na Mungu, ni Neno la Mungu lenye
mamlaka na lisilokuwa na makosa nayo ndiyo msingi wa
imani yetu na mwenendo wa Kikristo (2 Tim 3:1517; 2
Pet. 1:21).

Katika Uungu wa Bwana wetu Yesu Kristo, katika
kuzaliwa kwake na bikira huyo ni Mariamu, katika
maisha yake yasiyo na dhambi, katika miujiza yake,
katika kifo chake badala ya wenye dhambi ambacho
kilifanyika upatanisho kati ya mwanadamu na Mungu,
na katika ufufuo wake katika mwili na kupaa kwake
mbinguni na kukaa mkono wa kuume wa Mungu Baba,
na katika kurudi kwake mara ya pili hapa duniani katika
nguvu na utukufu ili kuyatawala Mataifa (Mt. 1:18-23;
16:15-16; Mk. 16:19; Mdo. 1:9-11; 2 Kor. 5:17;
Kol.1:15).

Kwamba njia pekee ya wokovu wa binadamu kutoka
dhambini ni kutubu na kuacha dhambi na kumwamini
Bwana Yesu Kristo kuwa Bwana na Mwokozi wa
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maisha yake na kwa kuzaliwa mara ya pili kwa Roho
Mtakatifu (Yoh.1:11-13; 3:5-8; Mdo. 2:38; Rum. 10:9;
1Yoh.1:9)

f) Katika kuponywa kwa mwili wa binadamu ambako
kumepatikana kwa njia ya kifo kwa kupigwa kwake
Yesu Kristo na kifo chake msalabani, na uponyaji huo
hupokelewa kwa ombi la imani (Isa. 53:1-5; Mk.16:16 -
18).

g) Katika ubatizo wa Roho Mtakatifu pamoja na ushuhuda
wa kunena kwa lugha kunakofuatana na Tunda la Roho,
kunakopokelewa kwa imani ikiambatana na masharti ya
Biblia ya kupokea ubatizo huo (Yoh.7:37; 14:16 -17,;
16:12 - 15; Mdo.1:8; 2:1- 4; 10: 44 - 47; 19:2-6).

h) Kanisa ni watu walioitwa na Mungu kwa njia ya imani
katika Yesu Kristo kutoka ulimwenguni na kuwekwa
wakfu kwa ajili yake, kwa kuzaliwa mara ya pili na
kuunganishwa katika mwili wa Kristo, ambaye ni
kichwa cha Kanisa. Kazi ya Kanisa ni kumpenda na
kumtukuza Mungu na kuhubiri Injili kwa kila kiumbe na
kuishi katika tumaini la ufufuo wa wafu (Mt. 5:13 - 14;
Yoh. 15:1, 2; Mdo. 1:8; Efe. 1:7, 22; 4:11-16; 5:23; 2
Kor. 6:6 -18).

3.6 Malengo (Shabaha) ya PAG (T)
a) Kuhubiri Injili kwa kila kiumbe na kufundisha Neno
la Mungu ili kuwafanya walioamini kuwa wanafunzi
wa Yesu.

kila mahali wanakoishi watu; makanisa yanayomtii
Kristo na kuieneza Injili yake; na makanisa yenye
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d)

e)

uwezo wa kujieneza, kujitegemea na kuihudumia
jamii mahali yaliko.

Kuweka tayari mafundisho mema ya kikristo kwa
washirika wote kwa njia ya vitabu, mafundisho ya
shule za Biblia, mikutano ya Injili na semina,
mafundisho kwenye radio, runinga
yatakayowaimarisha washirika kiroho, kiakili, na
kimwili.

Kuanzisha taasisi za elimu ili kutimiza malengo ya

Kanisa.
Kuendesha miradi na Huduma za Jamii.
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SURA YA NNE

MSINGI WA MPANGO MKAKATI HUU

Kwa mujibu wa Guy S. Saffold,” vipengele vifuatavyo
vinaonesha msingi wa kibiblia wa kila mchakato wa kuandaa
mpango mkakati wowote wa Kikristo, ukiwemo na huu.

4.1 Msingi wa Kibiblia katika Mpango Mkakati
a) Tabia ya Mungu: Ukitazama na kuchunguza uumbaji, ni
dhahiri kuwa unaonesha mambo ya ajabu, halisi,
utaratibu, na kuonesha mpangilio (Zab. 19:1). “Mungu
wetu hafanyi lolote bila mpango au kusudi” (ukurasa 2).

b) Kanuni za Kibiblia za Mpango Mkakati

i

Unalenga mambo yajayo: Ukianzia na mambo
yaliyopo ya leo, Mpango Mkakati unajikita katika
kuangalia fursa zijazo kesho. Mtume Paulo
anadhihirisha ukweli huu katika waraka wake kwa
Warumi 15:20-25.

Huzingatia maono: Maono ni kipengele muhimu
katika kuandaa Mpango Mkakati. Katika 1 Mambo ya
Nyakati 28, mfalme Daudi alipata maono ya
kumjengea Bwana hekalu. Wazo hili lilimjia ikiwa ni
matokeo ya kutafakari nafsini mwake juu ya ulinganifu
Wa ajabu na wa kuvutia wa makazi yake akilinganisha
mahali sanduku la Agano la Mungu lilipokuwa
nyumba yake. Kutoridhika katika mambo ya kimungu
ndio sehemu ya kuanzia mchakato wa kuandaa
Mipango Mkakati

* Guy S, Saffold, Strategic Planning: Leadership Through Vision. (Nairobi:
Evangel Publishing House, 2005), 1-17.
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1i1) Husisitiza utekelezaji: “Utekelezaji bila Mipango ni
kukosa shabaha, lakini Mipango bila utekelezaji haizai
matunda” (uk. 11). Lengo la kupanga kimkakati ni
kuhamasisha kazi (utekelezaji). Nehemia ni mfano
mzuri wa mtu wa imani na kazi (utekelezaji).
Utekelezaji unaotegemezwa na maombi ya bidii
unapaswa kusisitizwa (Nehemia mlango wa 1)

1v) Hutarajia na kuwa tayari kwa mabadiliko: Habari ya
ndoto ya Farao katika kitabu cha Mwanzo ni mfano wa
uhakika. Mambo hayakufanyika kama alivyokuwa
amepanga na hivyo kulazimu Yusufu kuongezwa
kwenye safu ya utendaji kusimamia mabadiliko(Mwa.41)

v) Kuwa mwepesi kubadilika inapohitajika: Sisi kama
binadamu, hatuwezi kuelewa kwa usahihi mambo
yajayo. Kwa mfano, Mpango wa Mtume Paulo
kuitembelea Hispania haukufanikiwa, badala yake
aliishia Rumi akiwa mfungwa, jambo ambalo
hakuwahi kuliwaza. Wakati mwingine Mungu anaweza
kufuta Mipango yetu. Kwa hiyo, ni muhimu kupitia
upya mara kwa mara au hata kuachana kabisa na
mipango isiyoendana na wakati katika ulimwengu
unaobadilika. Tazama Mithali (21:30-31).

4.2 Kupanga kwa Imani

Mpango Mkakati unapaswa kufanywa kwa imani yenye kina
katika elimu ya Mungu na iliyo hai katika kutembea naye
kila siku. Kutembea na Mungu kila siku ni muhimu
hutujengea ujasiri kwa Mungu asiyebadilika. Yeye agawaye
hekima na maarifa kupambanua katika kufanya maamuzi
yetu juu ya mambo yajayo, ambayo hakuna ajuaye ya kesho
(Yakobo 1:5). Viongozi wa Kikristo wanapaswa kuweka
mipango ipitayo uwezo wao kwa sababu Mungu “awezaye
kufanya mambo ya ajabu kuliko yote tuyaombayo au
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tuyawazayo, kwa kadiri ya nguvu itendayo kazi ndani yetu”
(Efe. 3:20).

4.3 Faida za Kupanga Kimkakati
Guy S. Saffold”’ anataja faida 7 za kupanga kimkakati. Kwa
ajili ya kuandaa Mpango Mkakati huu, tutaziangalia sita kati
ya hizo.

a) Kuendana na mabadiliko

Mabadiliko hayaepukiki. Ulimwengu leo unabadilika kwa
kasi inayoongezeka. Janga la Korona ni mojawapo wa
mifano mingi. Watu wengi husema na kufikiri, “mambo
yatatulia” au “hali itarejea kama awali.” Ukweli wa mambo
ni kuwa kamwe hali huwa haitulii kama mwanzo. Uongozi
unaobadilika kulingana na hali ni wa muhimu katika
mazingira ya mabadiliko endelevu ya jamii na ulimwenguni
kote.

b) Kuweka mwelekeo

Kazi ya kwanza kabisa ya uongozi wowote ni kuweka
kusudi na mwelekeo wa shirika. Maswali matatu ya
mwongozo katika kuonyesha mwelekeo ni pamoja na:
Tuko wapi? Tunaelekea wapi? Tutafikaje huko? Kama
ilivyonenwa, “Kama hujui uendako, unaweza ukajikuta
unaishia mahala kwingine.” Kadri tunavyopitia
mazingira, mchakato wa kuandaa Mpango Mkakati
unatoa mfumo wa kuchambua maswala yanayofaa.

Kufanya maamuzi

Mojawapo ya makujumu ya wuongozi ni kufanya
maamuzi sahihi. Ni muhimu kutambua na kutofautisha
kati ya maamuzi ya kawaida ya kila siku, na maamuzi

* Ibid., 43-60.
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nyeti ambayo kwa kawaida huwa ni machache lakini
muhimu sana.

d) Ufanisi katika utendaji
Mashirika, yakiwemo ya Kikristo, hukumbwa na
changamoto ya uhaba wa rasilimali. Mpango wa
kimkakati huwasaidia viongozi kuwa mawakala wa
rasilimali zilizopo chini yao wakipanga namna bora ya
kuzitumia kwa ufanisi licha ya uchache wake.

e) Upya wa shirika
Madhehebu au mashirika, kama binadamu, hupitia katika
hali zinazo shabihiana kwa kiwango kikubwa katika
hatua za ukuaji wake: kuzaliwa, ujana, utu uzima,
ukomavu, kudumaa, uharibifu na kifo. Kwa hiyo,
Mpango Mkakati ni nyenzo ya msingi katika
kuhakikisha upya na uhai wa mashirika ya Kikristo.

J) Umoja wa shirika

Mpango mkakati unahamasisha umoja na ushirikiano
katika kazi kama timu. Timu nzuri haitakuwa na
mashindano dhidi yao wenyewe, bali watashirikiana
katika malengo na kazi moja. Juhudi za kila mmoja katika
timu zinapaswa kuratibiwa, oanishwa, wanatimu
kusaidiana, na kujielekeza katika lengo la kutimiza
makusudio yao ya pamoja kama timu.

Ushauri wa Saffold kama ulivyoowekwa hapo juu na historia
fupi kama ilivyofafanuliwa katika sura ya kwanza ndio msingi
wa kuandaa Mpango, Mkakati huu. PAG (T) inatamani kupata
mabadiliko makubwa katika kipindi cha miaka kumi ijayo. Kuna
shauku kubwa miongoni mwa viongozi katika ngazi zote na kwa
washirika wa kawaida kuona kanisa la PAG (T) likipiga hatua
nyingine kwa kadri Tanzania na hata dunia inavyobadilika
kwa kasi zaidi.
17



Ikizingatiwa kuwa theluthi moja ya watanzania ina umri chini ya
miaka 25, huduma kwa vijana inalazimu juhudi za kimakusudi.
Vilevile, zaidi ya 37% ya watanzania wanaishi mijini tofauti na
miaka 20 iliyopita ambapo idadi ilikuwa kama 15%"Kasi ya
ya kwamba sasa Tanzania ni nchi yenye uchumi wa kipato cha
kati, hali miongoni mwa wananchi haitii moyo. Umaskini
unazidi kuvuruga maisha ya wengi na kudumaza vipaji
miongoni mwa kizazi kijacho cha viongozi. Mambo ya sasa ni
halisi kwetu na yamekuja na matokeo mabaya na mazuri kwa
pamoja. Ukuaji wa kiteknolojia, ikiwa ni pamoja na matumizi ya
mitandao ya kijamii ni nguvu isiyokwepeka katika kizazi hiki.
Haya yote yanahitaji uongozi ulio makini kupambanua,
kubadilika, kuendana na mazingira bila kuathiri misingi ya injili
ya Bwana wetu Yesu Kristo. Maandiko yanatukumbusha
umuhimu wa kanuni hii na jinsi ilivyotumiwa na viongozi wa
Agano la Kale ambao “walikuwa na elimu ya kujua mambo ya
nyakati na walijua kilichowapasa Israeli kufanya”

(I Nyak.12:32).

4. Ingham, Keneth and Adolfo c.”Tanzania” Encyclodia Britannica, Inc,17
mar, 2020, www.britannica.com/place/Tanzania
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SURA YA TANO
MCHAKATO WA KUANDAA MPANGO MKAKATI HUU

5.1 Toleo la Kwanza

Toleo la kwanza lilitolewa na kusambazwa kwa wajumbe wa
Kamati ya Halmashauri Kuu ya PAG (T) kuipitia na kutoa maoni
yao. Utafiti ulifanywa kwa viongozi wa Kanisa walioteuliwa.
Toleo la kwanza pia lilifanya tathmini ya dhehebu (SWOT) na
kutengeneza malengo na mikakati. Hata hivyo, baadhi ya
takwimu za msingi na muhimu, na namna ya utekelezaji
havikuwemo katika toleo la kwanza.

5.2 Toleo la Pili

Toleo la pili limetokana na marekebisho ya lile la kwanza.
Baada ya kupokea maoni yao, Askofu Mkuu aliunda timu ya
watu watatu kuyachambua na kuyajumuisha kwa pamoja na
mengine ya awali. Wahusika walifanya utafiti mwingine kwa
kutumia jukwaa liitwalo Monkey Survey, ili kupanua wigo wa
mawazo na maoni kutoka kwa viongozi zaidi wa PAG (T).
Viongozi sabini walichaguliwa bila kufuata utaratibu maalumu
kama sampuli, wakiwemo maaskofu, waangalizi, wakurugenzi
wa idara za vijana na wanawake, na wachungaji. Kati ya 70,
viongozi 27 (sawa na 38.5%) waliitikia na waliosalia
hawakuitikia. Kwa kuwa utafiti huu ulifanyika kimtandao,
ilidhaniwa kuwa sababu ya wengi kushindwa kushiriki ni
kutokana na wengi wao kutokuwa na kompyuta japokuwa
wanazo simu za smatfoni. Hivyo, haikuwa rahisi kwao kutoa
majibu kwa maswali yaliyohitaji maelezo kwa kutumia simu.
Baada ya kupokea majibu kutoka kwa wale walioshiriki, timu
ndogo ilikutana kuchambua taarifa kwa kuzingatia dira, dhima
na maadili ya msingi, na tathmini ya ndani na nje (SWOT na
PESTEL). Uchambuzi wa SWOT kutoka tolea la kwanza
ulisaidia katika uchambuzi wa SWOT wa toleo la pili.
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5.3 Warsha ya Mpango Mkakati

Kuhakikisha kuna uelewa wa pamoja miongoni mwa viongozi,
warsha ya siku nne ilifanyika Dodoma kutoka Septemba 21-26,
2020 ambapo jumla ya viongozi wa juu 15 wa dhehebu
walihudhuria. Hii ilihusisha Kamati Tendaji, viongozi wanne wa
Idara wa kitaifa, Maaskofu wa Majimbo wawili na Waalikwa watatu
waliowakilisha vijana na wasomi. Siku moja kati ya siku nne
ilitumika katika maombi na kufunga. Kwenye hii warsha
maeneo makuu ya Mpango Mkakati yalianishwa na
kukubaliwa.

5.4 Timu ya Mpango Mkakati

Kwenye hitimisho la warsha iliyotajwa hapo juu, timu ndogo ya
watengeneza Mpango Mkakati liliundwa kuendelea na kazi
iliyobaki. Timu hiyo ilikuwa na wataalamu kama vile viongozi
wa idara wa kitaifa, mwakilishi kutoka PAOC, wawakilishi wa
vijana na mwakilishi wa elimu aliyeokoka kutoka serikalini.
Timu hiyo ilifanya warsha ya wiki moja huko Zanzibar,
Novemba 9-14, 2020 kwa ajili kuunda Malengo Mkakati na
warsha nyingine huko Mwanza kutoka Januari 26-29, 2021 kwa
ajili ya kuunda Mikakati, Shughuli na kumalizia kazi yote.
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SURA YA SITA

UCHAMBUZI WA KIMAZINGIRA

6.1 Uchambuzi wa SWOT: Ndani

ambazo huwaandaa
viongozi wa kanisa la
PAG (T) na
madhehebu mengine.

b) Mtandao wa makanisa
ya PAG (T) katika
mikoa mingi ya
Tanzania Bara na
Zanzibar husaidia
kuenea kwa kanisa
katika maeneo ambayo
bado hatujafika.

c¢) Idadi kubwa ya
washirika wa dhehebu
la PAG (T) ambao ni
mtaji wa kijamii na
rasilimali watu kwa
ukuaji na upanuzi wa

NGUVU MADHAIFU

a) Uwepo wa Chuo cha a) Mtazamo wa kimasikini
Biblia kwa baadhi ya washirika na
kinachomilikiwa na viongozi umepelekea tatizo
PAG (T) kiitwacho sugu la akili ya utegemezi.
Mwanza Christian
College na Shule za b) Makanisa mengi yalianzia
Biblia za Mikoa (RBS) vijijini na kusambaa

kuelekea mijini na majiji na
hivyo kuchelewesha kazi
maeneo ya mijini ambayo
ingeliwezesha kanisa
kifedha.

c¢) Kanisa la PAG (T)
halikujighulisha na mahita;ji
ya kimwili na kijamii na
kukosa umuhimu kijamii.

d) Hapajakuwepo na takwimu
sahihi zilizoandaliwa na
kutolewa jambo ambalo ni
kikwazo katika kufanya
tathmini ya maendeleo ya
kanisa

e) Hakuna mpango wa pamoja
katika kazi ya umisheni na
uinjilisiti kuanzia ngazi ya

Z Kanisa kitaifa hadi kanisa la

< . :

& | d) Tunao wachungaji mabhali.

z wengi walio na elimu ya | f) Hakuna kujali katika
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kitheolojia kwa
viwango mbalimabli,
kuanzia cheti hadi
shahada ya uzamivu
ambayo ni msingi
mzuri wa rasilimali
watu.

e) Tunamiliki viwanja

vikubwa katika
maeneo mengi ya
mijini ambayo ni
msaada mkubwa kwa
huduma za mijini.
Washirika wa
makanisa ya PAG (T)
ambao wanafanya kazi
katika mashirika mbali
mbali ya kimaendeleo
na serikalini. Uzoefu
na pesa zao vyaweza
kuwa msaada kwa
kanisa.

g) Umoja na amani baina

ya wana PAG (T),
tofauti na miaka
michache iliyopita,
husaidia kupanga
mipango ya muda
mrefu na mfupi
inayotekelezeka.

h) Katiba mpya ya PAG

(T) inafungua milango
mipya na kujenga
mazingira rafiki kwa

utendaji hivyo kupelekea
kufanya kazi kwa mazoea
na hivyo kukwamisha
maendeleo.

g) Utendaji wa idara zote za PAG
(T), hasa idara ya watoto
hauridhishi. Idara zote
zinahitaji kuhuishwa na
kuhakikisha zinasimama na
kusonga mbele kulingana na
mabhitaji na majira yetu.

h) Ujuzi mdogo kwa uongozi
wa shirika (utawala dhidi ya
uongozi, mipango mizuri,
ujuzi wa kawaida na
maalumu) kwa baadhi ya
viongozi wa PAG (T)
hukwamisha mipango ya
muda mrefu ya utekelezaji
wake.

1) Uduni wa vielelezo, mifano,
na programu za malezi na
maandalizi (mentorship)
kwa viongozi wachanga
wanaoibuka kama viongozi
wa kizazi kijacho.

j) Mfumo wa uwajibikaji
usiotosheleza huchochea
kutoheshimu na kupuuza au
kutotii maelekezo ya
viongozi.

k) Uelewa usio sahihi wa
miradi ya maendeleo na
haki za jamii na hivyo
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mabadiliko endelevu.

D

m)

kuathiri ujumbe wetu wa
injili kukosa kugusa mambo
hayo.

Matumizi haba ya vyombo
vya habari na hasa mitandao
ya kijamii.

Historia sugu ya
utegemezi ambapo
wachungaji wengi wana
kumbukumbu za misaada na
mitumba waliyokuwa
wakipokea toka kwa
wamishenari wa Kigeni.
Hali hii inakwamisha juhudi
za kupata kutafuta vyanzo
vya mapato ya hapa nchini.

NJE

FURSA

TISHIO

a) Amani na usalama
nchini Tanzania
inatoa fursa kutimiza
Agizo Kuu na Amri
Kuu.

Ushirikiano
unaoendelea baina ya
PAG (T) na PAOC,
PAG (T) na CIT
kama wabia muhimu
katika kazi ya
umisheni na vita dhidi
ya umasikini
miongoni mwa

b)

a)

b)

Mafundisho potofu (injili
ya mafanikio isiyo na
uwiano, matumizi ya vitu
kama maji, chumvi,
udongo, mafuta, n.k., kwa
ajili ya baraka na ulinzi)
yanavutia makundi na hata
kuwatega waamini wa
kweli kunasika kwenye
upotofu kama huo.
Matatizo yanayohusiana
na mijini na kusababisha
changamoto mbali mbali
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d)

watoto na makundi
yaishiyo katika
mazingira hatarishi.
Serikali kutekeleza
mikakati mbalimbali
ya maendeleo na
kupunguza umasikini
kama vile TASAF,
SDGs, TDV 2025,
NSGRP/ MKUKUTA
inatoa fursa zaidi kwa
PAG (T) kuendeleza
pale juhudi za serikali
zinapoishia.

Uwepo wa vyuo
vikuu na kati ni
uwanja wa umisheni
kwa kanisa katika
kuwaandaa vijana
kuwa viongozi bora
wajao kwa ajili ya
taifa na kanisa.

Uhuru wa kuabudu
uliopo nchini ni faida
kwa kanisa
kuendeleza mikutano
ya injili na
makongamano
kumvunia Kristo roho
za watu.

Uwepo wa vyombo
vya umoja wa
Kikristo kama vile
CPCT, CCT, TEC na

d)

g)

ikiwa ni pamoja na uhaba
wa rasilimali kwa ajili ya
majukumu ya kimisheni.
Utamaduni wa kuminya
maoni binafsi na uhuru wa
kujieleza husababisha
watu wasitoe mawazo yao
kwa uhuru na inaweza
kupelekea kuua ubunifu na
uvumbuzi.

Kupinga mabadiliko
kutokana na ukosefu wa
uelewa na desturi ya
kulindana kama zao la
itikadi za kijamaa
hupelekea kurudisha
maendeleo nyuma.

Athari za mabadiliko ya
tabianchi husababisha
matatizo kwa wakulima na
maisha yao na hivyo
kuathiri kanisa moja kwa
moja.

Mtandao mbaya wa
barabara katika baadhi ya
maeneo hapa nchini ni
kikwazo katika kueneza
injili.

Ukosefu wa ajira
miongoni mwa vijana ni
tishio sio tu kwa kanisa
bali kwa taifa pia
uwezekano wa
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2)

h)

SDA ambayo
hutumika kupaza
sauti za kitume na
kinabii kwa niaba ya
waamini wa
Tanzania.
Upatikanaji wa ardhi
na unafuu wa bei
hapa nchini ni fursa
kubwa kwa kanisa la
PAG (T) kununua
ardhi kubwa kwa ajili
ya maendeleo na
upanuzi wa siku
zijazo.

Kukua kwa teknolojia
— ikiwa ni pamoja na
matumizi mapana ya
mitandao ya kijamii,
machapisho, na
vyombo vingine vya
habari kwa
kielektroniki
(runinga, redio, n.k.)
havijatumiwa
ipasavyo kama
chachu ya maendeleo
ya kanisa (mfano
kuhubiri na
kufundisha neno la
Mungu kupitia redio
na runinga).

mmomonyoko wa maadili.
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6.2 Uchambuzi wa PESTEL": Nje

Sababu za Kisiasa

Sababu za Kiuchumi

a)

b)

Mfumo wa vyama vingi
unahamasisha michakato ya
kidemokrasia ikiwa ni pamoja
na kupokezana uongozi kwa
amani kila baada ya miaka
mitano unaendelea kudumisha
amani na utulivu katika nchi
ambayo ni kiini katika kueneza
injili na kuendesha programu
nyingine za kanisa katika
mazingira ya amani.

Uwepo wa mashirika ya haki za
binadamu huchochea mijadala
ya kisiasa yenye tija na afya juu
ya maswala yanayogusa taifa
kuongeza uwazi, uwajibikaji, na
kutenda haki na utawala wa
sheria. Hii ni muhimu kwa
kanisa kwa  vile kanisa
husimamia uwajibikaji na haki.
Uhusiano mzuri na mataifa
mengine ni faida kwa kanisa
kutafuta washirika-wenza wa
kimaendeleo nje ya Tanzania.

a)

b)

Tanzania

imetangazwa hivi
karibuni kuwa nchi
yenye uchumi wa kipato
cha  kati. Lakini,
watanzania wengi na

familia 7ao
wanakumbana na
ugumu kiuchumi

binafsi na kifamilia na
hivyo kuathiri kipato
cha makanisa ambayo

waamini wake ni
sehemu ya jamii
husika.

Msisitizo endelevu wa
serikali  wa  bidii
katika kazi na uchumi
wa viwanda ni fursa

kwa makanisa
kuwahamasisha

washirika wao
kufanya kazi kwa
bidii na

kujishugulisha katika
uzalishaji kama vile
kuwekeza katika
viwanda vidogo
vidogo kama mbinu

* PESTEL ni uchambuzi wa hali ya nchi kisiasa, kiuchumi, kijamii,
kiteknolojia, kimazingira na kisheria.

26




mojawapo ya
kutengeneza ajira pia.

Sababu za Kitamaduni (na | Sababu za Kiteknolojia
Kidini)
a) Tanzania ina makabila yapatayo | a) Kukua kwa Teknolojia

b)

d)

120 na huishi kwa amani na
kuoleana, na hivyo kufuta
ubaguzi wa kikabila kwa
kiwango kikubwa hapa nchini
jambo ambalo ni faida kwa
ukuaji wa makanisa ya mahali.
Matumizi ya lugha ya Kiswahili
ni kiunganishi muhimu kwa
Watanzania ambacho
hurahisisha uwasilishaji wa
ujumbe wa injili.

Ujinga, Umasikini, na Maradhi
bado ni changamoto katika
jamii nyingi ambapo mila na

desturi hatarishi kama vile
ukeketaji kwa baadhi ya
makabila, unyanyasaji = wa

kijinsia, magonjwa kama  na
vile UKIMWI, Korona, na
mengineyo ni changamoto kwa
kanisa  kuyashughulikia kwa
kukusudia kuwekeza kwenye
huduma za Kijamii.

Kasi kubwa ya ongezeko la

kama vile Teknolojia
ya Habari ya

Mawasiliano
(TEHAMA) imekuwa
kama “sheria” kuwa

nayo hasa kwa vijana.
Hii ni fursa kwa
kanisa kutumia
majukwaa ya
mitandao ya kijamii
kufanya uinjilisti,
kuendesha madarasa
ya uanafunzi wa
Yesu, na kutangazia
huduma mbalimbali
zinazofanywa na
kanisa. Mtandao wa
internet umerahisisha
mawasiliano  fasaha
kwa njia ya barua
pepe, WhatsApp,
Messenger, Instagram
na hata kuendesha
mikutano ya
kimtandano kama vile

idadi ya watu (takribani Webnar, kupitia
60,000,00 leo) ni ishara kwa Zoom, Microsoft
kanisa  kujielekeza  kupanda Teams, Skype na
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makanisa mengi zaidi maeneo
kizazi kijacho cha viongozi kwa
sababu zaidi ya 62% ya
Watanzania wana umri chini ya
miaka 24.°

Hali ya kuchukuliana katika
maswala ya kiimani hapa
Tanzania ambapo dini kuu
mbili, Wakristo na Waislamu
huishi pamoja na mara nyingine
kuoleana, hutoa mazingira rafiki
kwa kazi za uinjilisti na miradi
ya maendeleo ya kijamii.

b)

nyinginezo.

Usafirishaji wa pesa
kupitia ~ simu  za
mkononi kumeleta
mapinduzi makubwa
katika mfumo wa
kibenki na kuchangia
ukuaji wa biashara na

utoaji  kanisani, na
kuwa njia salama ya
kutunza fedha.
Teknolojia (hasa
TEHAMA)
isipotumika vizuri

inaweza kusababisha
madhara mabaya kwa
waamini hasa vijana.
Hali hii
inalikumbusha kanisa
kubuni mpango wa
kuimarisha na
kuhakikisha ukuaji wa
kiroho kwa washirika.

Sababu za Kimazingira

Sababu za Kisheria

Uwepo wa mifumo ya
usimamizi wa maliasili
huimarisha juhudi za uhifadhi
wa mazingira kama vile mbuga
za kitaifa na hifadhi za taifa na
hifadhi za wanyama ambavyo
huvutia watalii ambao

Katiba ya Tanzania
inaainisha  haki za
msingi za binadamu
ikiwa ni pamoja na
haki ya  ushirika,
vhuru wa kuabudu,
haki ya kupiga na

> See https:/en.wikipedia.org/wiki/Demographics_of Tanzania
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huchangia kama 17.5% ya pato
la taifa.® Kanisa linaweza
kutumia mbuga za utalii
kuwaburudisha watalii wa
kigeni na hivyo kuendeleza
kujenga na kuimarisha
mahusiano ya kiumisheni.
Mtazamo mbovu kwa baadhi
ya watu dhidi ya kutunza
mazingira unaweza kusababisha
mlipuko wa majanga kama vile
mafuriko, [ukame], maradhi,
[baa la njaa, mmomonyoko wa
ardhi] na hata kusababisha
uharibifu wa udongo na
kupeleka uharibifu wa misitu na
uzalishaji hafifu. Kanisa
linapaswa kuwa mstari wa
mbele kuelimisha washirika
wake kupenda na kutunza
mazingira kama agizo la
Kibiblia.

kupigiwa kura
(kuchagua na
kuchaguliwa) katika
nafasi za uongozi wa
kisiasa, haki ya kuishi
popote  ndani ya

Jamuhuri ya
Muungano ya
Tanzania.

Uhuru wa taasisi za
kisheria ni  jambo

muhimu sana
kudumisha haki,
amani, na utulivu

katika jamii. Uwepo
wa mahakama, bunge,
serikali, vyombo vya
dola huhakikisha
misingi ya utawala
bora na uwajibikaji.

Kanisa linapaswa
kuiga mfumo
unaoshabihiana na
huo ili  kuchochea

uwajibikaji katika
taasisi.

® Ibid.
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SURA YA SABA
MAENEO MAKUU YA KIMKAKATI NA MALENGO
MKAKATI

Eneo Kuu la

Kimkakati Lengo Mkakati

Kuendesha ibada hai na zenye mvuto
ambazo zimejawa na uwepo wa Roho
Mtakatifu, ubora katika kila eneo
(uimbaji, ushemasi, matangazo,
kutunza muda, mafundisho na
mahubiri sahihi n.k.), yanayolenga
Ibada na kuleta mabadiliko ifikapo 2031.

uanafunzi Fanya juhudi za makusudi
kuwaimarisha washirika kwa
mafundisho sahihi ya Biblia katika
ngazi zote ili kuwawezesha kuiishi
imani yao katika maisha ya kila siku
wakidhihirisha tabia ya Kristo
maishani mwao ifikapo 2031.

Kuongeza kwa kasi idadi ya
makanisa ya PAG (T) kutoka 1,717
hadi 11,161 na washirika kutoka
56,794 hadi 585,850 kupitia juhudi
za pamoja za uinjilisti, kupanda
makanisa, na umisheni kwa uweza
wa Roho Mtakatifu ifikapo 2031.

Uinjilisti,
kupanda
makanisa, na
umisheni

Kuimarisha ubora wa elimu ya
Elimu, Kitheolojia kwa kutumia njia za kisasa
mafunzo, na na mipango mseto zitakazotoa

ujuzi wa viongozi wa kikristo wazuri zaidi na
maisha imara (wenye cheti kutoka 721
mpaka 7,812, wenye stashahada
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kutoka 83 mpaka 335, wenye
shahada kutoka 41 mpaka 112,
wenye shahada za uzamili kutoka 9
mpaka 56 na wenye shahada za
uzamivu kutoka 2 mpaka 10) ambao
watakuwa mawakala wa mabadiliko
katika kutimiza Agizo Kuu ifikapo
2031.

Kuanzisha taasisi za elimu isizokuwa
za Kitheolojia( shule za chekechea
kutoka 28 hadil68, shule za msingi
kutoka 0 hadi 4, sekondari kutoka 0
hadi 3, vyuo vya ufundi kutoka 0
hadil0) ambazo zitatoa maadili ya
Kikristo na kubadilisha ili kukidhi
mahitaji ya kimuktadha ifikapo 2031.

Kubadilisha, kuendeleza na
kuimarisha uwezo na ujuzi wa
viongozi wa PAG (T) katika ngazi
zote kupitia kila namna
inayowezekana (semina, warsha, kozi
za muda mfupi na elekez, kwa njia ya
mtandao, TEHAMA, na programu za
kubadilishana) ili kuwawezesha
kutekeleza huduma zao kwa ubora
zaidi ifikapo 2031.

Uchumba,
ndoa na
familia

Kuimarisha ndoa na familia kwa
kutoa mafundisho sahihi ya kibiblia
kupitia semina, warsha,
makongamano na njia nyingine
zifaazo ifikapo 2031.
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Kuwaandaa watoto na vijana

Watoto, wamchao Mungu kupitia programu
vijana, sahihi zilizovuviwa na nguvu za
huduma za Roho Mtakatifu na shughuli 8
shuleni, na zinazowapatia fursa kuibua vipaji
vyuoni vyao kama mabalozi wa Kristo na
wakala wa mabadiliko ifikapo 2031.
Kuanzisha programu za kijamii za
Uwezeshaii wa maendeleo na miradi
- mii na J zinazowawezesha maskini na
Jm abadiliko makundi ya waishio katika mazingira | 9
endelevu magumu kupata msaada kamili
(kiroho na kimwili) kiuhalisia ifikapo
2031.
Kuanzisha na kuimarisha ubia
L (ushirika-wenza) na ushirikiano imara
Ushirika na mashirika yenye mtazamo
wenza na : .1 10
ushirikiano unaoendana kimaono, shabaha, maadili
na malengo ili kutimiza malengo ya
PAG (T)ifikapo 2031.
Vyombo vya
habari - Kuongeza matumizi ya vyombo vya
gi;ﬁagésohoé habari na teknolojia ambayo
reido r%a y itakayoongeza ufanisi na ubora katika | 11
unines. na kutimiza dira na dhamira ya PAG (T)
. tangdéo va | ifikapo2031.
kijamii)
Kuimarisha na kuweka sera na
mifumo ya fedha ambayo itawezesha
Fedha na upatikanaji wa rasilimali-fedha na
uhamasishaji 12

wa rasilimali

vitu, uwazi, uwajibikaji, ili kuleta
hamasa na kuwavutia washirika wa
PAG (T), washirika-wenza, na
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wawekezaji ifikapo 2031.

10

Utawala,
miundombinu,
na mifumo
wezeshi

Kuwezesha utawala uliojaa nguvu za
Roho Mtakatifu na uwazi utakaoleta
mabadiliko, ufanisi na uongozi
wenye maono utakaoleta ukuaji,
uwezesho na uwajibikaji katika ngazi
zote ifikapo 2031.

13
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SURA YA NANE
CHATI YA UTEKELEZAJI

EKK1 MAMBO MAKUBWA KATIKA IBADA NA UANAFUNZI

Mikakati

Shughuli

Viashiria
Vikuu vya

Mafanikio

Matokeo
Tarajiwa

Namn
aya

Kuhak

iki

Muda

Mhusika
Mkuu

LM1.1 Kuendesha ibada hai na zenye mvuto ambazo zimejawa na uwepo wa Roho Mtakatifu,
ubora katika kila eneo (uimbaji, ushemasi, matangazo, kutunza muda, mafundisho na
mahubiri sahihi n.k. ), yanayolenga kuleta mabadiliko ifikapo 2031
Hamasisha | Chagua na | * Vielelezo | ¢ Ongezeko la
maombi kuwezesha vyauwepo | idadi ya
ya mhamasishaji | wa Mungu | wanaoshiriki Taarifa
kufunga wa maombi na | katika kila (wanaohudhuriam Mchungaji
. . . . Jun-21 | . .
ya kila maombezi ibada (mfano | aombi) Kiongozi
mara kwa | katika kila | Kunena kwa
watumishi | kanisa la | lugha, » Kuongezeka kwa
na mabhali matendo ya | umoja wa kanisa
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washirika
wote wa
kanisa ili
kuutafuta
upako na
uwepo wa
Mungu

Endesha
maombi  ya
kila juma ya
kufunga na
kuomba katika
kila kanisa la
mahali

Kuendesha

maombi  ya
kufunga siku
21 mfululizo

mara moja
kwa mwaka
katika

assembly na
makanisa yote
ya mahali

miujiza,
kuponya
wagonjwa,
karama za
Roho, n.k)

katika ngazi zote

Taarifa Kila Mchungaji
juma | Kiongozi
Taarifa
Kila Mchungaji
mwaka | Kiongozi
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Endesha
maombi  ya
faragha

(retreat)  ya Z.orcsmm._:
Kiongozi/Mw
kufunga kwa >,
wiki zima kwa Kila | 2ngaliziwa
: : Taarifa Wilaya/Askof
viongozi wa mwaka
kanisa la uwa
. Jimbo/Askofu
mabhali,
. Mkuu
assembli,
wilaya, jimbo
na taifa
— o -
Emw_w_m.rm Nunua N % ya . Taarifa Kila Mchungaiji
kuwa kila | vyombo sahihi | assembli na . :
: o . mwaka | Kiongozi
kanisala | vya muziki makanisa ya
mahali Fundisha mahali ¢ Ushirikiano bora
lina wapiga yenye katika ibada ya Taarifa | Mara
vyombo vyombo- vyombo vya | kusifu na kuabudu mbili | Mchungaji
vya muziki na | muziki kwa Kiongozi
muziki na | timu ya kusifu mwaka
timu za na kuabudu
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kusifu na

Endesha ibada

kuabudu za kusifu na
zilizoandal | kuabudu . Robo | Mchungaji
. . Taarifa . :
iwa angalau  kila mwaka | Kiongozi
kimkakati | baada ya
miezi mitatu
Chagua mtu | % ya
mwenye viongozi wa
Anzish uzoefu na | ibada walio Aosti
NZISha |z waliohitimu Taarifa | ‘25 Askofu Mkuu
shule ya -21
o atakayeweza | mafunzo ya
muziki . * Ongezeko la
K o kutekeleza sifa na dadi . .
Wa Al iukumu hili | kuabudu 1dadi ya viongozl
ya - wa ibada
Buni mpango o
kuwaanda waliohitimu
3 . | au pendekezo .
aviongozi |, .. la mafunzo ya sifa ya
wa kusifu . kuabudu. Taarifa | Feb-22 | Askofu Mkuu
na taswira ya
kuabudu shule ya
" | muziki
Hmmﬁ.m . Taarifa | Sep-21 | Askofu Mkuu
washirika-
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wenza wa
kushirikiana
nao

Zindua shule
ya muziki na

andikisha Taarifa | Jan-23 | Askofu Mkuu
wanafunzi
Endesha * % ya » Ongezeko la Mkurugenzi
kozi fupi wachungaji | idadi ya wa Elimu na
kwa Chagua vituo | waliopitia wachungaji wenye | Taarifa Kila Mafunzo
wachungaj | vya mafunzo ujuzi wa kiuongozi mwaka Taifa/Mratibu
i juuya kufundishia unaotakiwa wa
jinsi ya RBS/Mwangal
_ACOJQONm izi wa S\__mv\m
kanisa na Mkurugenzi
jinsi ya wa Elimu na
kuhubiri Andaa Taarifa . Mafunzo
na masomo  ha Kila Taifa/Mratibu
kufundish vifaa vya mwaka wa
kufundishia
a kwa RBS/Mwangal
ufanisi izi wa Wilaya
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zaidi Mkurugenzi
wa Elimu na
Alika Taarifa Kila Mafunzo
wakufunzi na Taifa/Mratibu
! mwaka
wanafunzi wa
RBS/Mwangal
izi wa Wilaya
Andaa taarifa Taarifa | Kila Mratibu wa
ya mafunzo mwaka | RBS
Weka » Ongezeko la
mazingira Fundisha juu idadi ya viongozi
rafiki ya . na washirika
. ya ubatizo wa . . .
uazowa | p o\ Idadi ya waliojazwa na Taarifa
Roho . ibada na/au | Roho Mtatakatifu ..
. Mtakatifu na N Robo | Mchungaji
Mtakatifu semina juu . .
. kuwaombea mwaka | Kiongozi
juuya . ya Roho
. .| watu wajazwe )
viongozi Mtakatifu
na na Roho
- Mtakatifu
washirika
wa kanisa
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LM1.2 Fanya juhudi za makusudi kuwaimarisha washirika kwa mafundhisho sahihi ya Biblia
katika ngazi zote ili kuwawezesha kuiishi imani yao katika maisha ya kila siku wakidhihirisha
tabia ya Kristo maishani mwao

Andaa
mtaala
stahiki wa
uanafunzi
wa Yesu
ulio na
misingi
thabiti ya
kibiblia na
kitheolojia
utakaotum
ika katika
makanisa
yote ya
PAG (T)

Kuandaa
vigezo vya

kuchagua timu

ya kuandaa
mtaala

Teua kikosi-
kazi kwa ajili
kuandaa wa
mtaala

Wezesha
vikao au
warsha za
kaundaa
mtaala

Kabidhi toleo la

mwisho la
mtaala kwa
kamati ya

* % ya
makanisa
yanayotumi
a mtaala
ulioidhinish
wa

* idadi ya
walimu wa
Uanafunzi/S
hule ya
Jumapli
waliohitimu
mafunzo

e Shuhuda
zitokanazo
na
kumbukumb

* Ongezeko la
maarifa ya neno la
Mungu miongoni
mwa washirika wa
PAG (T)

» Uborekaji wa
kimaisha ya
washirika wa PAG
(T) kwa
udhihirisho wa
mfano wa Kristo

. Mkurugenzi
Taarifa Sept- | wa Elimu na
21 Mafunzo
Taifa
Taarifa | Sept- Z?Edmobﬁ
1 wa Elimu na
Mafunzo Taifa
Taarifa Mkurugenzi
Des-21 | wa Elimu na
Mafunzo Taifa
Mkurugenzi
) Feb-22 | wa Elimu na
Taarifa

Mafunzo Taifa
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Halmashauri
Kuu ya PAG
(T) kwa
kuidhinishwa.

Kuandaa na
kuwasilisha
miongozo ya
mafundisho au
vitabu kwa
assembli na
makanisa yote
kulingana na
mtaala
ulioidhinishwa

Kuendesha
vipindi vya
mazoezi ya
kila mara kwa
viongozi wa
idara zote jinsi
ya kutumia

uza
washirika
wa kanisa
zilizoandik
wa na
kutunzwa na
kila kanisa

Taarifa

Kila
mwaka

Mkurugenzi
wa Elimu na
Mafunzo Taifa

Taarifa

Kila
mwaka

Mkurugenzi
wa Elimu na
Mafunzo Taifa
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mtaala kwa

ufanisi
Tambua na * Umoja wa kanisa | Taarifa
MWMMzMNW wa * Uwepo wa kimafundisho Kila Askofu wa
Hakikisha | .08 idara hai ya baada | Jimbo/Mwang
. idara kwa . ..
kuna idara noazi zote elimu na ya alizi wa
hai ya s mafunzo miaka | Wilaya/Mchun
. walio na . . . A !
elimu na K katika ngazi mitano | gaji Kiongozi
arama ya .
mafunzo . ya jimbo,
. kufundishsa .
katika wilaya,
. Endesha .
ngazi zote assembli na
. kongamano la .
za kila ; kanisa .
. walimu wa Taarifa .
jimbo, . Mkurugenzi
. Uanafunzi wa . .
wilaya, * Idadi ya . wa Elimu na
. Yesu /Shule Kila .
assembli - makongama Mafunzo Taifa
. za Jumapili mwaka .
na kanisa s no /Mwangalisi
la mahali kushirikishana yaliyofanyik wa Wilaya
uzoefu, 2
changamoto
na shuhuda
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Unda au
imarisha
madarasa
ya
Uanafunzi
wa
Yesu/Shul
eya
Jumapili
kila juma
katika kila
assembli
na kanisa
la mahali

Endesha
mafunzo kwa
washirika
komavu walio
na kipawa cha
kufundisha
katika ngazi
ya assembli na
kanisa la
mahali ambao
watapangwa
kufundisha
madarasa ya
Uanafunzi wa
Yesu/Shule za
Jumapili na
ibada za
mafundisho
katikati ya
juma na katika
ibada za

* Uwepo wa
madarasa ya
uanafunzi
wa
Yesu/Shule
za Jumapili
katika kila
assembli na
kanisa la
mahali

* % ya
washirika
wanaohudhu
ria na
kushiriki
katika
madarasa ya
uanafunzi
wa
Yesu/Shule

* Ongezeko la
idadi ya washirika
wa kanisa
wanaohudhuria
madarasa ya
uanafunzi wa
Yesu/Shule za
Jumapili

Taarifa

Kila
mwaka

Mchungaji
Kiongozi
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nyumba kwa
nyumba

Gawa
miongozo/kab
rasha za
mafundisho
kuhakikisha
mtiririko na
mwendelezo
masomo ya
biblia

Endesha
madarasa ya
Uanafunzi wa
Yesu/Shule za

za Jumapili

Taarifa Mkurugenzi
Mara .
mbili | Ve Elimu na
Mafunzo Taifa
kwa ..
/Mwangalizi
mwaka .
wa Wilaya
Kila Mchungaji
Taarifa | juma Kiongozi

44




Jumapili ya

kila juma
kuwajenga
washirika
Endesha * Idadi ya * Uelewa mpana
mafunzo/semi | washirika zaidi juu
Wezesh na kwa walioshiriki | mafundisho ya Taarifa | Mara
oNro.m.M washirika wa | mafunzo/se | kibilia inavyojali mbili | Mchungaji
Mmm\ﬂ :w Mm kanisa juuya | minaya mambo ya kiroho kwa Kiongozi
FUThusts Theolojia ya Theologia ya | na kimwili mwaka
IMant Ya0 | kazi (kufanya | kazi
na kazi .
lwa kazi)
me mia Gawa * Idadi ya
WM:ME 7 machapisho shuhuda za M
.. au vipeperushi | mafanikio Taarifa ara .
Theolojia .. e mbili | Mchungaji
: kwa washirika | zilizowekwa 3 .
ya kazi . kwa Kiongozi
wa kanisa juu | kwenye mwaka
Theolojiaya | kumbukumbu
kazi za kanisa
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EKK2 MAMBO MAKUBWA KATIKA UINJILISTI, KUPANDA MAKANISA, NA
UMISHENI

Viashiria Vikuu Mud Mhusika

Mikakati vya Mafanikio

Shughuli

%M-
Kuhakiki -2 Mkuu

LM2.1 Kuongeza kwa kasi idadi ya makanisa ya PAG (T) kutoka 1,717 hadi 11,161 na
washirika kutoka 56,794 hadi 585,850 kupitia juhudi za pamoja za uinjilisti, kupanda
makanisa, na umisheni kwa uweza wa Roho Mtakatifu ifikapo 2031

* % ya majimbo, * Ongezeko Mkuruge
Andaa . ; Lo .
IWONEOZO Wil wilaya, assembli la idadi ya nzi wa
Huisha na wongo na makanisa ya washirika . Uinjilisti
. Uinjilisti kwa o ) Taarifa | Des-21
imarisha neazi va mabhali yaliyo na katika na
huduma ya Wm& mm% idara hai ya kanisa la Umishen
Uinjilisti na ) uinjilisti mahali i Taifa
idara zake Tambua na Mchunga
kuanzia ngazi | chagua watu * idadi ya ji
ya kitaifa hadi | walio na wainjilisti » Kukua Kiongozi
kanisa la karama ya waliochaguliwa, kwa uwezo | Taarifa | Jan-22 | /Mwanga
mabhali Uinjilisti kupata mafunzo, wa lizi wa
kuanzia ngazi | na walio katika kiinjilisti Wilaya/
ya kanisa la huduma kwa ngazi Askofu
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mahali hadi
taifa

Endesha
masomo ya
muda na
mafunzo kwa
wainjilisti kwa
ngazi zote

Anzisha idara
ya uinjilisti
kuanzia ngazi
ya kanisa hadi
jimbo na
kuchagua
viongozi
kulingana na
mwongozo
ulioidhinishwa

* [dadi ya

mikutano/semina

zilizofanyika

zote katika
PAG (T)

wa
Jimbo

Taarifa

Mara
mbili
kwa
mwaka

Mkuruge
nzi wa
Uinjilisti
na
Umishen
1 Taifa

Taarifa

Feb-22

Mkuruge
nzi wa
Uinjilisti
na
Umishen
1 Taifa

47




Fanya

mikutano ya

uinjilisti Mara |\ 1chunga

angalau mara 2 Taarifa | MPil i

kwa mwaka kwa Kiongozi

kwa ngazi ya mwaka

kanisa la

mahali
Anzisha Fanya * Idadi ya wapanda | » Ongezeko
makanisa imara | upembuzi makanisa wenye la MKuruge
yenye mtazamo | yakinifu sifa makanisa nzi wa
wa umisheni kubainisha ya PAG Uiniilisti
katika mijina | maeneo * ldadi ya (T) mijini | Taarifa | Des-21 na J
majiji Dodoma | muhimu kwa makanisa mapya Umishen
(5), Mwanza upandaji yaliyopandwa » Matokeo i Taifa
(3), Arusha (5), | makanisa yaliyobore
Mbeya (5), Kimkakati * Idadi ya ka ya
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Tanga (5), Dar
es Salaam (8),
Shinyanga (5),
Tabora (5),
Musoma (5),
Morogoro (4),
Kibaha (5)

Kufanya
mafunzo ya
kina kwa
wapanda
makanisa
waliobainishw
a walio na wito
na sifa
zinazotakiwa

Chagua kikosi
kazi cha
wapanda
makanisa kwa
ngazi ya kitaifa
kisimamie
upandaji
makanisa
mijini (andaa
hadidu rejea)

makanisa
yanayomiliki
viwanja

Umisheni

* Ongezeko
la
makusanyo
ya sadaka
na fungu la
kumi

Taarifa

Machi-
22

Mkuruge
nzi wa
Uinjilisti
na
Umishen
i Taifa

Taarifa

Sep-21

Askofu
Mkuu
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Ongeza idadi
ya makanisa
katika ukanda
wa Pwani ya
Tanzania
(maeneo
yaliyotawaliwa
na Uislamu),
Zanzibar na
watu jamii
nyingine
ambazo
hazijafikiwa na
Injili kwa
kupanda
makanisa zaidi
katika maeneo
hayo

Fanya utafiti
wa maeneo
lengwa na
kununua
viwanja kwa
ajili ya
kusimika vituo
vya umisheni
(tumia huduma
za kiroho na
kijamii kama
vile shule za
awali, msingi,
sekondari,
vituo vya
kulelea watoto,
miradi ya maji,
n.k.)

* [dadi ya waamini
waliokuwa
waislamu

* [dadi ya
makanisa mapya
yaliyoanzishwa

* [dadi ya wafanya
kazi wa kijamii au
huduma za kijamii
zilizoanzishwa

* Ongezeko
la idadi ya
washirika

* Ongezeko
la
kujulikana
kwa
huduma za
Kikristo

Taarifa

Mei-22

Mkuruge
nzi wa
Uinjilisti
na
Umishen
1 Taifa
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Endesha
semina au
warsha kwa
wapanda
makanisa jinsi
ya kuwafikia
waislamu na
kupanda
makanisa
katika jamii
ambazo ni
ngome za
uislamu

Taarifa

Agosti-
22

Mkuruge
nzi wa
Uinjilisti
na
Umishen
i Taifa

51




Tuma wapanda
kanisa

waliobainishw
a, waliohitimu Askofu
mafunzo, Mkuu/
wenye sifa na Mkuruge
waliothibitishw Taarifa | Feb-23 | NAWa
a au Uinjilisti
wafanyakazi na
wa huduma za Umishen
jamii katika i Taifa
maeneo
lengwa ya
Uislamu
Anzisha kituo | Chagua kituo * Kituo kinachofanya | « Ongezeko
. . . Mkuruge
cha umisheni ambapo kazi la uwezo i wa
na kupanda wapanda wa PAG Uiniilisti
makanisa kwa | makanisa na (T) katika | Taarifa | Sep-21 na !
ajili ya wamishenari * Idadi ya umisheni .
. . Umishen
kuwaandaa watapokea wanafunzi na upandaji S
e . 1 Taifa
wapanda mafunzo ya waliohitimu makanisa
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makanisa na
wamishenari

kina

Andaa mtaala
na masomo (au
tumia mtaala
unaoendana na
mazingira)
maalumu kwa
ajili ya
kuwafundisha
wapanda
makanisa

Baini na ongea
na wakufunzi
wazoefu (na
wabia)

Baini na
kuchagua watu
wenye wito na

Taarifa

Jan-22

Mkuruge
nzi wa
Uinjilisti
na
Umishen
i Taifa

Taarifa

Machi-
22

Mkuruge
nzi wa
Uinjilisti
na
Umishen
i Taifa

Taarifa

Mei-22

Mchunga
Ji
Kiongozi
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msukumo wa

kupanda
makanisa
wahudhurie
mafunzo
Tafuta Askofu
rasilimali Taarifa Kila Mkuu/K
fedha na vitu Mwaka | atibu
vingine Mkuu
Unda mtiririko .
Panda wa mpango * Idadi ya OmeNwwo
. kazi jinsi ya . la idadi ya Mkuruge
makanisa makanisa mapya gy .
: kupanda . .. washirika nzi wa
mapya katika ya mikoa (kijimbo) e
. na/ama . Uinjilisti
mikoa na o Taarifa | Okt-21
. kuimarisha . * Kuenea na
wilaya zote . * Idadi ya 1 .
makanisa . zaidi kwa Umishen
ambapo PAG : makanisa mapya i
(T) haiiafika makuu ya kila 2 wilava PAG (T) i Taifa
! mkoa na kila Y 4 katika
wilaya mikoa na
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Fanya utafiti
na kununua
viwanja kwa
ajili kupanda
makanisa

Chagua na
kufundisha
wenye
mwelekeo wa
wito wa
kupanda
makanisa ya
mikoa
(majimbo) na
wilaya

Tuma wapanda
makanisa
waliochaguliw
a, wahitimu,
wenye sifa na

wilaya

Taarifa

Machi-
22

Mkuruge
nzi wa
Uinjilisti
na
Umishen
i Taifa

Taarifa

Mei-22

Mkuruge
nzi wa
Uinjilisti
na
Umishen
i Taifa

Taarifa

Feb-23

Askofu
Mkuu/
Mkuruge
nzi wa
Uinjilisti
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kuthibitishwa na
kwenye mkioa Umishen
(majimbo) na I Taifa
wilayani
lengwa
Askofu
Mkuu/
Mkuruge
Taarifa Robo :N._ wa
Fanya mwaka | Uinjilisti
ufuatiliaji kwa na
kutembelea Umishen
kazi i Taifa
Panda Onyesha * Idadi ya . Askofu
makanisa ramani ya makanisa mapya Ongezeko wa
mapya katika | tarafa na kata | katika tarafa la idadi ya Taari Jimbo/M
- aarifa | Des-21 .
tarafa zote, na | zote ambapo washirika wangaliz
kata ambapo PAG (T) I wa
PAG (T) haijafika * Idadi ya Wilaya
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haijafika

Nunua angalau
ekari moja ya
ardhi kwa ajili
ya huduma za
kanisa

Bainisha,
fundisha na
kutuma
wapanda
makanisa

Endesha
kampeni za
uinjilisti ili
kupata
waamini
wapya

Fanya
ufuatiliaji kwa
kutembelea

makanisa katika
kata

* Kuenea
zaidi kwa
PAG (T)
katika
tarafa na
kata

Taarifa

Kila
mwaka

Askofu
wa
Jimbo/M
wangaliz
iwa
Wilaya

Taarifa

Apr-22

Askofu
wa
Jimbo/M
wangaliz
iwa
Wilaya

Taarifa

Kila
mwaka

Askofu
wa
Jimbo/M
wangaliz
1wa
Wilaya

Taarifa

Robo
mwaka

Askofu
wa
Jimbo/M
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kazi wangaliz
iwa
Wilaya
Endesha MMH
Pandisha hadhi | semina za Taarifa
e ) kwa Askofu
Kilimanjaro, uongozi
. mwaka | Mkuu
Singida, Wekea mikono
Katavi, Lindi, .. . Robo
wachungaji Taarifa Askofu
Mtwara, - mwaka
wenye sifa . . * Ongezeko Mkuu
Rukwa, * Idadi ya Majimbo o
. . . la idadi ya Askofu
Njombe, Hamasisha na wilaya zenye p
.. y 7 washirika wa
Songwe, wachungaji (au | uongozi kamili . . .
. na viongozi Jimbo/
Ruvuma, washirika
. } . Mwangal
Pwani na wenye wito wa . Kila .
. Taarifa . |1z1
Zanzibar kuwa | Mungu) ambao Mwezi .
.. 3 . Wilaya/
majimbo hawajahudhuri
e Mchunga
kamili a shule ya .
o ji
biblia . :
Kiongozi
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Pokea orodha
ya wachungaji

wasimikwa na Taarifa Robo

idadi ya mwaka |\ ofi

makanisa Mkuu

Kila

Endesha ibada baada

maalumu za Taarifa | ya

uzinduzi miaka | Askofu

mitatu | Mkuu
Panda * Idadi ya * Ongezeka Mkuruge
makanisa ya Fanya makanisa mapya la Taarifa nzi wa
kimisheni nje upembuzi nje ya Tanzania makanisa Uinjilisti
. .. . Jan-23

ya Tanzania yakinifu (toa mapya nje na
(endeleza kazi | ripoti na e Idadiya ya Umishen
ya PAG mapendekezo) wachungaji/wa | Tanzania 1 Taifa
Rwanda, mishonari Mkuruge
makanisa Chagua na waliotumwa e Uwepo Taarifa nzi wa
mapya DR kufundisha wa kazi Mar-23 | Uinjilisti
Congo, wamishonari ya PAG na
Comoros, wa kimataifa Umishen
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Madagascar,
Sudani na Msu
mbiji)

Andika
mwongozo na
sera za
umisheni wa
kimataifa
(pamoja na
kutafuta pesa
kwa ajili ya
umisheni)

Ingia
makubaliano
na huduma na
taasisi zenye
maono kama
yetu

Tekeleza
mipango
iliyoidhinishwa

(T) nje ya
Tanzania

i Taifa

Taarifa

Jan-22

Mkuruge
nzi wa
Uinjilisti
na
Umishen
i Taifa

Taarifa

Kila
mwaka

Mkuruge
nzi wa
Uinjilisti
na
Umishen
i Taifa

Taarifa

Kila
mwaka

Mkuruge
nzi wa
Uinjilisti
na
Umishen
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i1 Taifa

EKK3 MAMBO MKUBWA KATIKA ELIMU, MAFUNZO, UJUZI WA MAISHA

Na
Matok mn
Viashiria Vikuu eo aya Mud
vya Mafanikio Taraji Ku a
wa hak
iki
LMa3.1. Kuimarisha ubora wa elimu ya theolojia kwa kutumia njia za kisasa na mipango mseto
zitakazoleta viongozi wa Kikristo wazuri zaidi na imara (wenye cheti kutoka 721 mpaka 7,812,
wenye stashahada kutoka 83 mpaka 335, wenye shahada kutoka 41 mpaka 112, wenye
shahada za uzamili kutoka 9 mpaka 56 na wenye shahada za uzamivu kutoka 2 mpaka 10)
ambao watakuwa mawakala wa mabadiliko katika kutimiza Agizo Kuu ifikapo 2031.

Mik
Mhusika Mkuu

akat Shughuli
i

Pitia Chagua *Nyaraka za | * Uboreshaji .
Lo Mkurugenzi wa

kwa kikosi kazi | RBS wa mpango wa Elimu na

upya _2&. m.c_: ya | zilizohakikiw | RBS Taarifa Aug-21 Mafunzo/Mratibu

mtaala kupitia a . wa RBS Taifa

wa RBS | mtaala wa Ongezeko la

61



ili
kukidhi
mabhitaji
ya sasa
ya PAG

(T)

RBS

Fanya
warsha ya
kuangalia
upya mtaala
wa RBS

Kuandika na
kupeleka
mrejesho
kwa
Halmashauri
Kuu ili
kuidhinishw
a

Kutekeleza
mtaala
ulioidhinish
wa

idadi ya
wanafunzi
waliohitimu.

Taarifa

Sep-21

Mkurugenzi wa
Elimu na
Mafunzo
Taifa/Mratibu wa
RBS Taifa

Taarifa

Sep-21

Mkurugenzi wa
Elimu na
Mafunzo
Taifa/Mratibu wa
RBS Taifa

Taarifa

Endelev
u

Mkurugenzi wa
Elimu na
Mafunzo
Taifa/Mratibu wa
RBS Taifa
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Anzisha
shule
tatu
mpya za
RBS

Bainisha
Majimbo
mipya ya
kimkakati
ambayo ni
muhimu
kutoa
mafunzo
kwa
wachungaji

Andaa kikao
na kujadili
matokeo ya
shughuli za
hapo juu.

Andika na
peleka

mapendekez
o kwa
Halmashauri
Kuu kwa

* Idadi mpya
za vituo vya
RBS

* [dadi ya
wanafunzi
waliosajiliwa

* Idadi ya
wanafunzi
waliohitimu.

* Ongezeko la
idadi ya
wachungaji
wenye elimu ya
RBS

Taarifa

Feb-22

Mkurugenzi wa
Elimu na
Mafunzo Taifa
Mratibu wa
RBS Taifa

Taarifa

Machi-
22

Mkurugenzi wa
Elimu na
Mafunzo Taifa
Mratibu wa
RBS Taifa

Taarifa

Machi-
22

Mkurugenzi wa
Elimu na
Mafunzo Taifa
Mratibu wa
RBS Taifa
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ajili ya

kuidhinisha
Kutekeleza W\WMMGMMSE wa
Mpango Taarifa Kila Mafunzo Taifa
ulioidhinish mwaka Mratibu wa
wa RBS Taifa
Pandisha | Orodhesha
viwango | watumishi
vya wenye chefi Taarifa Feb-22 | Mratibu wa RBS
elimu angalau . |
. . | » Idadi ya Taifa
vya miaka kumi .
e wachungaji * Ongezeko la
wachung | iliyopita . P,
.. . waliojiunga idadi ya
aji Kuandika na .
wachungaji
waanda | kupeleka . .
.. . * Idadi ya wenye elimu ya
mizi na | mrejesho h . hahad
viongozi | wenye wachiungajl stashahada Machi-
. waliohitimu Taarifa Mratibu wa RBS
walioma | mapendekez 22 Taif
liza RBS | o kwenye atta
angalau | Bodi ya
miaka Chuo na
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kumi Kamati ya
iliyopita | Halmashauri
Kuu
Buni
Programu Mkurugenzi wa
maalumu na Elimu na
E_ovmw%:z. Taarifa Machi- Mafunzo Taifa
a na Kamati 22 .
ya Mratibu wa
Halimashaur RBS Taifa
1 Kuu
Tekeleza ZWﬁEmmbN_ wa
Mbaneo Elimu na
H.u . g L. Taarifa Des 24 | Mafunzo Taifa
ulioidhinish .
a Mratibu wa
W RBS Taifa
Boresha | Fanya e Imarisha » Uboreshaji Mkurugenzi wa
program | warsha bodi wa elimu ya Elimu na
uya kupitia upya Theolojia Taarifa Nov-21 | Mafunzo Taifa
utoaji mtaala wa | * Programu Mkuu wa
wa stashahada ya Elimu kwa | * Ongezeko la Chuo Taifa
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elimu ya
stashaha
dana

shahada

na shahada

Andika
mrejesho na
peleka
mapendekez
o kwenye
Bodi ya
Chuo na
Halmashauri
kuu kwa
ajili ya
kuidhinishw
a

Unda bodi
imara ya
chuo

Tengeneza
na tekeleza

kwa njia ya
mtandao ipo

* Programu ya
masomo ya nje
ya chuo ipo

* Programu ya

kubadilishana

idadi ya
wanafunzi
waliojiunga

* Uboreshaji
wa idadi ya
wanafunzi
wanaohitimu

Taarifa

Jan-22

Mkurugenzi wa
Elimu na
Mafunzo
Taifa/Mkuu wa
Chuo

Taarifa

Jul-21

Mkurugenzi wa
Elimu na
Mafunzo
Taifa/Mkuu wa
Chuo

Taarifa

Jul-21

Mkuu wa
Chuo/Mkuu wa
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masomo Taaluma
kwa njia ya
mtandao
Mo v
Taarifa Sep-22 | Chuo/Mkuu wa
programu za
p __ Taaluma
extension
Fanya
WWMM@WM Mkuu wa
e el Taarifa Mei-24 | Chuo/Mkuu wa
kidigitali na
Taaluma
kuongeza
vitabu
Andaa
mpango wa
> Mkuu wa
kubadilishan Taarifa Mei-23 | Chuo/Mkuu wa
akwa
. Taaluma
wanafunzi
wa MCC
Ongeza | Tengeneza | * Anzisha . Mkuu wa
idadiya | mfukowa | mfuko wa Taarifa | Sep-21 | o o /Mkuu wa

67




wanafun
ziwa
PAG (T)
katika
Chuo
cha
Mwanza
Christian
College

ufadhili wa
elimu
kusaidia
malipo ya
karo za
wanafunzi
wa PAG (T)

MCC
ifadhili
wahitimu
tatu bora wa
RBS
waliopatika
na kutoka
mikoa yote
(weka
utaratibu)

Kila mkoa
utume na
kufadhiri
angalau

ufadhili

* ldadi ya
wanafunzi wa
RBS
waliojiunga
kwa masomo
ya stashahada

* Idadi ya
wanafunzi
waliojiunga
MCC

Taaluma
U_AMMm 3 Mkuu wa
* Ongezeko la | Taarifa B_mxm< Chuo/Mkuu wa
idadi ya ) mitatu Taaluma
wachungaji
walioidhinishw
a
Kila
Taarifa cm.mam Y& | Askofu wa Jimbo
miaka
mitatu
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mhitimu
bora mmoja
kwenda
MCC (weka
utaratibu)

Halmashauri
Kuu itume
na kufadhili
angalau
wanafunzi Taarifa
watatu bora
wa RBS
(weka
utaratibu)

Kila
baada ya
miaka
mitatu

Askofu Mkuu

Tengeneza
mikutano ya
hamasa Kila Mchungaji

(tumia Taarifa mwaka Kiongozi/Askofu
makongama wa Jimbo/Wilaya
no/semina/i

bada n.k)
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kuhamasish
a na kuwatia
moyo
waumini
ambao wana
mwito wa
Ki-Mungu
kujiunga
MCC

Andaa
vipeperushi
na vifaa vya
matangazo
kwa
usambazaji
(kwenye
runinga,
redio,
mitandao ya
Kijamii,
magazeti,

Taarifa

Jul-21

Mkuu wa
Chuo/Mkuu wa
Taaluma
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n.k)

Andaa na
wasilisha
Mpango
Mkuu wa * Mpango » Mtaala mpana
chuo Mkuu wa elimu
Pandish kwenye ulioidhinishwa| inayotolewa
andisha | g4 ya Taarifa Feb-22 | Mkuu wa Chuo
hadhi ya
M Chuo na
Wanza | pyolmashauri * Ongezeko la
Christian . .
Collee Kuu kwa e Ardhi wachungaji
& ajili ya iliyonunuliwa | wenye sifa
kuwa AN
kuidhinishw
Chuo
Kikuu a
Sajili MCC | < Idadi ya * Ongezeko la
NACTE/TC | washirika- we | viongozi
U (baada ya | nzawa elimu | wenye sifa Taarifa Meis22 | Mkuu wa Chuo
kupata
ushauri wa
kitaalamu)
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Ongeza

programu
nyingine Taarifa Mei-22 | Mkuu wa Chuo
mpya
chuoni
Nunua
angalau Askofu
. Mkuu/Mkurugen
ekari 100 za . . .
ardhi kwa Taarifa Jun-23 | zi wa Elimu na
upanuzi wa Mafunzo/M _.Acc
wa Chuo Taifa
chuo
Askofu
>€mm Mkuu/Mkurugen
andiko la ziwa Elimu na
mradi Taarifa Sep-22
(Business _/\_ﬂc:No
Plan) Taifa/Mkuu wa
Chuo
Andaa Mkurugenzi wa
walimu Taarifa Kila Elimu na
waliokidhi mwaka | Mafunzo
wenye Taifa/Mkuu wa
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viwango Chuo
vya shahada
za uzamili
na uzamivu
Tafuta
taasisi zenye Askofu
mawazo . Mkuu/Mkurugen
. Kila . .
yanayofanan Taarifa zi wa Elimu na
mwaka .
a Mafunzo Taifa
kushirikiana /Mkuu wa Chuo
nao
Pandisha | Kutana na
RBS kujadili na
Manyara | maaskofu * Idadi ya .
" . Mkurugenzi wa
, wa majimbo | majimbo *» Ongezeko la .
. o Elimu na
Dodoma | husika yanayotoa idadi ya .
. Taarifa Nov-21 | Mafunzo
, Dares | kuhusu progamu ya wachungaji . .
’ Taifa/Mratibu wa
Salaam | fursa na stashahada wenye sifa
. RBS
na uwezekano | (diploma)
Mbeya | (toa
kuwa mrejesho
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Vyuo kwenda

vinavyot | Halmashauri

oa Kuu kwa

stashaha | ajili ya

daya kujadiliwa

Bibliana | na

Theoloji | kuidhinishw

a a)
Karabati Mkurugenzi wa
majengo ya Elimu na
RBS na Taarifa Feb-22 | Mafunzo
miundombin Taifa/Mratibu wa
u mingine RBS
Zalisha Mkurugenzi wa
notisi na Kila Elimu na
kuweka Taarifa Mafunzo/Mratibu

M mwaka

vizuri wa RBS
maktaba
Chagua . Machi- _/\_WCE@%N_ wa
wakuu wa Taarifa 99 Elimu na
vyuo na Mafunzo Taifa
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wakufunzi

Weka
mkakati wa
kutafuta
pesa

Taarifa

Nov-21

Askofu
Mkuu/Mkurugen
zi wa Elimu na
Mafunzo
Taifa/Mkuu wa
Chuo

LM3.2 Kuanzisha taasisi za elimu zisizokuwa za kitheolojia (shule za chekechea kutoka 28
hadil68, shule za msingi kutoka 0 hadi 4, sekondari kutoka 0 hadi 3, vyuo vya ufundi kutoka
ambazo zitatoa maadili ya Kikristo na kubadilisha ili kukidhi mahitaji ya

* Uwepo wa
mtaalamu.

0 hadil0)
kimuktadha ifikapo 2031.
Husisha Andika
mtaalamu | vigezo vya
(ajiri uchaguzi/
Mtaalamu) | kuajiri na
wa mchakato
kuendesha | Andika
Vyuo mradi
visivyoku | pendekez
avya wa wa

* Ongezeko
la uwezo wa
elimu
isiyokua ya
thiolojia.

Mkurugenzi wa
Elimu na Mafunzo

Taarifa | Sep-22 | Taifa/Mkurugenzi
wa Maendeleo ya
Jamii Taifa
Mkurugenzi wa

Taarifa | Tul-22 Elimu na Mafunzo

Taifa/Mkurugenzi
wa Maendeleo ya
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kithiolojia

kuanzisha
vyuo
visivyoku
wa vya
kitheolojia

Peleka
taarifa na
mapendek
ez0
kwenda
Halmasha
uri Kuu
kwa ajili
kuidhinish
wa

Ainisha na
ingia
katika
ushirika-
wenza na
wadau wa

Jamii Taifa

Taarifa

Jul-22

Mkurugenzi wa
Elimu na Mafunzo
Taifa /Mkurugenzi
wa Maendeleo ya
Jamii Taifa

Taarifa

Aug-22

Mkurugenzi wa
Elimu na Mafunzo
Taifa /Mkurugenzi
wa Maendeleo ya
Jamii Taifa
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elimu

Anzisha
shule za
chekechea
kwenye
majengo
ya
kudumu
kila
kanisa la
mahali

Weka
miongozo

Bainisha
makanisa
yenye
ardhi
kubwa
ambayo
yana
uwezekan
owa
kujenga
taasisi za
elimu.

* Idadi ya
makanisa ya
mahali yenye
shule za
chekechea

* Idadi ya
shule za awali
zilizoanzishw
a

» Ongezeko
la watoto
waliofikiwa
kielimu

Taarifa

Feb-22

Mkurugenzi wa
Elimu na Mafunzo
Taifa /Mkurugenzi
wa Maendeleo ya
Jamii Taifa

Machi-
22

Mkurugenzi wa
Elimu na Mafunzo
Taifa /Mkurugenzi
wa Maendeleo ya
Jamii Taifa
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Peleka
taarifa na
mapendek
€zo
kwenye
Halmasha
uri Kuu
kwa ajili
ya
kuidhinish
wa

Fanya
mafunzo
ya
uhamasish
aji kuhusu
namna ya
kuanzisha
shule za
chekechea
, shule za

Mkurugenzi wa
Elimu na Mafunzo
Taifa/Mkurugenzi
wa Maendeleo ya
Jamii Taifa

Taarifa | Apr-22
Mkurugenzi wa
Elimu na
Mafunzo/Mkurugenz
1 wa Maendeleo ya
Taarifa | Jun-22 Jamii
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msingi na

Vyuo vya
ufundi.
Mkurugenzi wa

Tekeleza Kil Elimu na Mafunzo

mpango Taarifa 1a Taifa/Mkurugenzi

ulioidhinis mwaka

h wa Maendeleo ya

wa Jamii Taifa
Nunua na Mkurugenzi wa
endeleza | Andaa Elimu na Mafunzo
ardhi . Taarifa | Feb-23 | Taifa/Mkurugenzi
! miongozo

katika wa Maendeleo ya
maeneo _ + Idadi ya » Uwezo wa Jamii Taifa
ya Ainisha ekari kutekeleza Askofu wa
kimkakati | maeneo zilizonunuliw Bw_umbmo ya Taarifa Jun-23 Jimbo/ ZQNBWWSNw
kwa muhimu a na zenye huduma za wa Wilaya
w:&.ﬁ.arm m:aomrm nyaraka halali | kijamii Taarifa Kila Askofu Mkuu
taasisi za | changizo mwaka
elimu
(WWK MM_ MMMM_ Taarifa Kila Mwenyekiti Bodi ya
ekari 50 hati za mwaka | Wadhamini
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CA ekari | umiliki wa
50, ardhi
Wanaume | pgjeka
ekari 100, nyaraka
wilaya zote
ekari 50, | kwenye . Kila | Mwenyekiti Bodi ya
jimbo Baraza la Taarifa mwaka | Wadhamini
ekari 50) | wadhami

ni wa

PAG (T)
Anzisha Andaa * [dadi ya Mkurugenzi wa
shule za miongozo | shule za Elimu na Mafunzo
msingi 4 | napeleka | msingiza Taifa/Askofu wa
za Halmasha | Kiingereza * Watoto (na | Taarifa | Feb-22 | Jimbo/Mwangalizi
Kiingerez | uri Kuuili | ambazo vijana) wa Wilaya
a katika kuidhinish | zinafanya kazi | waliofikiwa
mikoaya | wa na elimu
(Kagera, | Ajiriau * Idadi ya husika Mkurugenzi wa
Manyara, | weka shule za Taarifa | Jun-22 Elimu na Mafunzo
Dodoma, | mtaalamu | sekondari Taifa/Askofu wa
Arusha); | kwa ajili zinazofanya Jimbo/Mwangalizi
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shule 3 za
sekondari
katika
mikoa ya
(Dar es
Salaam,
Mwanza,
na
Mbeya);
Vyuo vya
ufundi 10
katika
mikoa ya
(Mbeya,
Mara,
Kigoma,
Simiyu,
Geita,
Shinyanga
, Tabora,
Morogoro

ya kutoa
msaada
wa
kiufundi

Tengeneza
mpango
wa
michoro
ya
majengo
na BoQ.

Pata
ushauri na
zihusishe
mamlaka
za serikali

Jenga
shule na
Vyuo vya
ufundi

kazi

* Idadi ya
Vyuo vya
ufundi
vinavyofanya
kazi

wa Wilaya

Taarifa

Mei-23

Mkurugenzi wa
Elimu na Mafunzo
Taifa/Askofu wa
Jimbo/Mwangalizi
wa Wilaya

Taarifa

Kila
mwaka

Mkurugenzi wa
Elimu na Mafunzo
Taifa/Askofu wa
Jimbo/Mwangalizi
wa Wilaya

Taarifa

Jan-25

Mkurugenzi wa
Elimu na Mafunzo
Taifa/Askofu wa
Jimbo/Mwangalizi
wa Wilaya
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, Tanga,
na Iringa)

Tangaza
shule na
Vyuo vya
kati
vilivyoka
milika

Fanya
usaili wa
walimu na
wafanyaka
zi wengine
wasiokuw
a walimu

Kufanya
mafunzo
kwa
walimu
walio
kazini

Fanya
usaili wa

Taarifa

Machi-
25

Mkurugenzi wa
Elimu na Mafunzo
Taifa/Askofu wa
Jimbo/ Mwangalizi
Wilaya

Taarifa

Jun-25

Mkurugenzi wa
Elimu na Mafunzo
Taifa/Askofu wa
Jimbo/ Mwangalizi
wa Wilaya

Taarifa

Jul-25

Mkurugenzi wa
Elimu na Mafunzo
Taifa/Askofu wa
Jimbo/ Mwangalizi
wa Wilaya

Taarifa

Sep-25

Mkurugenzi wa
Elimu na Mafunzo
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wanafunzi

Taifa/Askofu wa
Jimbo/ Mwangalizi
wa Wilaya

LM3.3 Kubadilisha, kuendeleza na kuimarisha uwezo na ujuzi wa viongozi wa PAG (T) katika
ngazi zote kupitia kila namna inayowezekana (semina, warsha, kozi za muda mfupi na elekezi,
kwa njia ya mtandao,TEHAMA, na programu za kubadilishana) ili kuwawezesha kutekeleza

huduma zao kwa ubora zaidi ifikapo 2031.

Peleka
theolojia ya
kazi kwa
kila ngazi ya
uongozi

Endesha
semina ya
kutoa maono
ya theolojia
ya kazi

Fanya semina
za theolojia ya
kazi

Gawa vitini
vya theolojia
ya kazi

* [dadi ya
semina za
kitheolojia
zilizofanyi
ka

* [dadi ya
viongozi
wanaofanyi
a kazi
kanuni za
kitheolojia
ya kazi

* Ongezeko
la maarifa
ya huduma
kamilifu
miongoni
mwa
viongozi

Taarifa

Nov-
21

Mkurugenzi wa
Elimu na Mafunzo
Taifa/Askofu wa
Jimbo/Mwangalizi
wa Wilaya

Taarifa

Kila
mwaka

Mkurugenzi wa
Elimu na Mafunzo
Taifa/Askofu wa
Jimbo/Mwangalizi
wa Wilaya

Taarifa

Kila
mwaka

Mkurugenzi wa
Elimu na Mafunzo
Taifa/Askofu wa
Jimbo/Mwangalizi
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wa Wilaya

Mkurugenzi wa

Fuatilia na ;
kusanva Endele Elimu na Mafunzo
y Taarifa Taifa/Askofu wa
shuhuda za vu . o
. Jimbo/Mwangalizi
mabadiliko X
wa Wilaya
Mkurugenzi wa
Fundisha Elimu na Mafunzo
wakufunzi wa Taarifa | Jul-22 | Taifa/Askofu wa
Tumi ILI Jimbo/Mwangalizi
umia wa Wilaya

mafunzo ya . -

; . * Idadi ya o Mkurugenzi wa
International | Fanya semina | . ) *Ujuzi wa .

. viongozi . Elimu na Mafunzo
Leadership | za ILI kwa . uongozi . Nov- .
. X . waliopata . Taarifa Taifa/Askofu wa

Institute viongozi wa ulioboresh 22 . .

L . mafunzo Jimbo/Mwangalizi
kufundishia | idara . wa .

. . juuya Ll wa Wilaya
viongozl wa Mkurugenzi wa
ngazi zote Fanya semina I 9

za ILI kwa . Elimu na :
Taarifa | Jul-22 | MafunzoTaifa/Askof
maaskofu na ;
o u wa Jimbo/
waangalizi

Mwangalizi wa
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Wilaya

Fanya semina Mkurugenzi wa
za ILI kwa Kila | Elimu na Mafunzo
wachungaji na Taarifa | mwaka | Taifa/Askofu wa
wafanyakazi Jimbo/ Mwangalizi
wengine wa Wilaya
Ainisha na Mkurugenzi wa
chagua Elimu na Mafunzo

MEm:mrm. mtu/watu « Idadi ya Taarifa Apr-

teknolojia ya | wenye uzoefu . 22

o T wachungaji | *Kuboreka
mawasiliano | na ujuzi kutoa . . .
o /viongozi kwa ujuzi
(ujuzi wa mafunzo wenve wa
kutumia Fanya ony .. Mkurugenzi wa
ujuzi wa teknolojia .
kompyuta) mafunzo ya . Elimu na Mafunzo
. . .. teknolojia | ya .
miongoni teknolojia ya . Taifa
. ya mawasilian
mwa habari na . .
. o mawasilian | o Taarifa | Jul-22

wachungaji | mawasiliano o

na viongozi | kwa
wakurugenzi
na waangalizi
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wa wilaya

Andika na
peleka taarifa
za mafunzo

kwenye ngazi
husika

Taarifa

Kila
mwaka

Mkurugenzi wa
Elimu na Mafunzo
Taifa
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EKK4 MAMBO MAKUBWA KATIKA UCHUMBA, NDOA NA FAMILIA

Viashiria Vikuu Mud Mhusik
vya Mafanikio a a Mkuu

Mikakati Shughuli

LM4.1 Kuimarisha ndoa na familia kwa kutoa mafundisho sahihi ya kibiblia kupitia semina,
warsha, makongamano na njia nyingine zifaazo
Andika
miongozo ya
mafundisho
na notisi za
Wezesha mafunzo kwa . . Askofu
wachungaji ajili ya * Idadi ya *Mahusiano ya Taarifa | Dec-21 Mkuu
kama watu wa | kuwajenga wachungaji :ao.m na familia
mfano wa uwezo waliowezes %m.__%o_uoﬁ_mm
kuigwa katika wachungaji na | hwa miongont mwa
ndoa na familia. | wenzi wao wachungaji
Ainisha na
@mﬂm%mﬂcﬁ Taarifa | Feb-22 @MA%MC
wenye uzoefu
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kuhusu ndoa
na familia

Toa mafunzo
kwa
wawezeshaji/
wakufunzi

Fanya semina
ya ndoa na
familia
kwenye ngazi
ya wilaya

Fanya
mafundisho
tena kwa
wachungaji na
wenzi wao

Andika na
wasilisha
taarifa

) . Askofu
Taarifa | Mei-22 Mkuu
Taarifa Kila Askofu

mwaka | Mkuu
Taarif Kila Askofu
a mwaka | Mkuu
Taarif Kila Askofu
a mwaka | Mkuu
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Unda kikosi Mkurugenzi
kazi kwa ajili . wa Elimu
yakuandaa | °'dadiya na Mafunzo
mafunzo Bm.E:Q_m:o . Taifa/Mkur
Andaa moduli yenye W\M_N_,W\<M$:@m *Mahusiano Taarifa | Des-21 ugenzi wa
o a0 | ey
. e yanaendelea | _... ;
mzuri wa Kiafrika Lutumika zilizoboreshwa Taifa
kibiblia na miongoni mwa Mkurugenzi
muktadha sahihi wapendanao wa Elimu
kuhusu . katika na Mafunzo
uchumba, ndoa, | Fanya warsha Idadi ya makanisa ya . Machi- | Taifa/MKkur
malezi, familia, | kwa ajiliya | "akanisa | pac Taarifa | 5, ugenzi wa
mBUmNm . kuandaa yaliyofaidik Maendeleo
zitatumika masomo ya ”mxcﬂoxm:m ya Jamii
katika makanisa | kufundisha mafundisho Taifa
yaPAG (T) <<mN.mm:m . | yaliyotenge Askofu wa
semina (ngazi . .
Ja Kanisa la nezwa au Taarifa Kila Jimbo/
mahali na kufanyika mwaka | Mwangalizi
. wa Wilaya
wilaya)
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kuhusu
uchumba kwa
kutumia
masomo
yaliyohakikiw
a

Wezesha
semina (ngazi
ya kanisa la
mabhali na
wilaya) juu ya
ndoa
mahusiano,
mawasiliano,
fedha, malezi
kwa kutumia
masomo
yaliyoidhinish
wa

Andika na
peleka taarifa.

Askofu wa

Taarifa Kila Jimbo/ N

mwaka | Mwangalizi

wa Wilaya

Taarifa Kila ».pmwo? wa
mwaka | Jimbo/
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Mwangalizi

wa Wilaya
Andika ZxcﬂcmmsN_
mafunzo ya wa Elimu
kueleweka ya na Mafunzo
Kibiblia na Taifa/Mkur
kitamaduni au Taarifa | May-22 | ugenzi wa
maelekezo ya . Maendeleo
Jenga uwezo wa | mafunzo : *Wachungaji ya Jamii
ushauri kwa kuhusu * ldadi ya | naviongozi Taifa
wachungaji wa | Ushauri <<mo.:c:@m__ wenye uwezo
PAG (T) na waliofunzw | wa xE.om Mkurugenzi
viongozi (idara, | Fanya a kuhusu ushauri . wa Elimu
maaskofuna | mafunzo ya Hﬂmmccw__m ya w%:wmwm__wﬂw_mm na Mafunzo
waanaalizi wawezeshaji N . Taifa/Mkur
galizh kwa ajili ya kwingineko Taarifa | Jul-22 ugenzi wa
semina za Maendeleo
ushauri ya Jamii
Taifa
Fanya Taarifa Kila Askofu wa
semina/warsh mwaka | Jimbo/
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a kuhusu Mwangalizi
ushauri wa Wilaya
kwenye ngazi
ya wilaya
. Askofu wa
>:o_._wm na . Kila Jimbo/
wasilisha Taarifa -
it mwaka _<_<<m:.@m__N_
wa Wilaya
Andika
muongozo . Kila Askofu
mkuu juu ya « Mahusiano Taarifa mwaka | Mkuu
Ingiza Wiki ya | Wiki ya * Idadi ya a
Familia katika Familia makanisa ya
. yaliyoboreswa
mfumo wa Endesha yaliyofanya | . i Askofu
kidhehebu kwa | vipindi vya huduma ya dﬂmB__mm katika Mkuu/Asko
kila kanisa la hamasa Wiki ya kanisa la Kila fu wa
mahali kuhusu Familia mahali Taarifa | i aka | Jimbo/Mwa
umuhimu wa ngalizi wa
Wiki ya Wilaya
Familia
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Endesha wiki . Kila Mchungaji
o Taarifa . .
ya familia mwaka | Kiongozi
Wmm___mg a Taarifa Kila Z.or::m&.m
. mwaka | Kiongozi
taarifa
Buni na tekeleza Ainisha na Mkurugenzi
tekeleza .
programu * Idadi ya wa
programu
ambazo inavoonesha Programu Kila Wanawake
zinakidhi yoOn mpya Taarifa Taifa/Mkur
oo mahitaji ya o . mwaka .
mabhitaji ya wale ambao iliyobuniwa | « Huduma ugenzi wa
ambao hawajaoa na kamilifu kwa Wanaume
hawana . :
na kuolewa, wake/waume kutekelezwa | makundi Taifa
wazazi — maalumu ndani -
wanaolea Ainisha — na | | Idadi ya ya PAG (T) Mkurugenzi
tekeleza . : wa
watoto programu makanisa imeboreka Wanawake
wenyewe bila inayoonesha yaliyotekele Taarifa Kila Taifa/Mkur
baba au mama, mahitaii o | Z& programu mwaka ueenzi wa
yatima, wagane ! Yt iliyobuniwa &
na wajane ambao ni Wanaume
) yatima Taifa
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Ainisha na

tekeleza Mkurugenzi
mipango wa
ambayo Kila Wanawake
inaonesha/ina Taarifa Taifa/Mkur
o mwaka .
yoitikia ugenzi wa
mahitaji ya Wanaume
wajane na Taifa
wagane.
Ainisha na Mkurugenzi
tekeleza wa
mipango Kila Wanawake
ambayo Taarifa Taifa/Mkur
. . mwaka .
inaonesha/itik ugenzi wa
ia mahitaji ya Wanaume
wazee Taifa
Mkurugenzi
Kila |\
Andika taarifa Taarifa mwaka Wanawake
Taifa/Mkur
ugenzi wa
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Wanaume

Taifa
Chagua Askofu
Mkurugenzi Mkuu/Asko
wa Wanaume fu wa
wa Taifa, Taarifa | Sep-21 bE@.QZim
Jimbo, ngalizi wa
Wilaya na Wilaya/Mc
kanisa la| | U * Ongezeko hungaji
mabhali. WEPO 1 yatika ushiriki Kiongozi
: wa idara za
Imarisha wa wanaume .
. wanawake Mkurugenzi
makongamano | Andika na wanawake
na wanaume . wa
ya wanawake na | mwongozo . . | katika
i . katika ngazi . Wanawake/
anzisha wa idara ya makongamano | Taarifa | Jan-22 .
zote . Mkurugenzi
makongamano | wanawake na ya kiroho wa
ya wanaume wanaume Wanaume
katika PAG (T)
Endesha Mkurugenzi
makongaman Taarifa Kila wa
o kwa ajili ya mwaka | Wanawake/
kujijenga Mkurugenzi
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kiroho

wa
Wanaume

EKKS MAMBO MAKUBWA KWA WATOTO, VIJANA, HUDUMA ZA SHULE NA VYUO

Mikakati

Shughuli

Viashiria

Vikuu
vya

Mafaniki

(1)

Na

Matok mna

€o

Taraji

wa

ya

Kuh

akik
i

Mhusika
Mkuu

LMS.1 Kuwaandaa watoto na vijana wamchao Mungu Kkupitia programu sahihi zilizovuviwa
na nguvu za Roho Mtakatifu na shuguli za zinazowapatia fursa kuibua vipaji vyao kama
mabalozi wa Kristo na wakala wa mabadiliko ifikapo 2031

Chagua
Mkurugenzi
wa Watoto
wa PAG (T)
kitaifa hadi
wilaya

Ainisha sifa,
vigezo vya mchujo
na miongozo ya
huduma

Ainisha na chagua
wagombea wenye
uwezo

* Uwepo wa
viongozi wa
watoto
kuanzia
ngazi ya taifa
hadi kanisa
la mahali

* Huduma
bora ya
watoto
katika
makanisa ya
PAG (T)

) ) Askofu
Taarifa | Mei-21 Mkuu

) ) Askofu
Taarifa | Mei-21 Mkuu
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Tuma barua uteuzi Taarifa | Mei-21 | ASkofu
kwa aliyeteuliwa Mkuu
Weka wakfu na Askofu
rasimisha kiongozi Taarifa | Mei-21
Mkuu
wa watoto
Teua au chagua
Mkurugenzi wa
watoto wa jimbo Askofu wa
na wilaya kwa Taarifa Agost- | Jimbo/Mwan
PAG (T) kwa 21 galizi wa
kuzingatia vigezo Wilaya
vilivyowekwa
ngazi ya kitaifa
Tumia Wezesha * Idadi ya
rasilimali za | mchakato wa walimu wa » Ongezeko
mafundisho/ | kuidhinisha shule ya la ubora wa .
.. . Mkurugenzi
kujifunza matumizi ya watoto ya huduma za :
) . Taarifa | Jun-21 | wa Watoto
kutoka mafundisho ya Jumapili watoto .
. : . . Taifa
tovuti ya tovuti ya Kids wenye ndani ya
Kids Sunday | Sunday School mafunzoya | PAG (T)
School Place kutumia




Place

Fanya kikao cha
uhamasishaji  kwa

Maaskofu,
Waangalizi wa
Wilaya na
Wachungaji

Tafsiri machapisho
ya kufundishia
kutoka Kiingereza
kwenda Kiswahili.

Fanya mafunzo
kwa viongozi wa
idara ya watoto juu
ya machapisho ya
Kids Sunday
School Place

Tumia machapisho
ya Kids Sunday
School Place
kwenye kila kanisa

tovuti ya
"Kids
Sunday
School
Place"

* % ya
makanisa
yanayotumia
nyenzo za
"Kids
Sunday
School
Place"

Mkurugenzi

Taarifa | Sept-21 | wa Watoto
Taifa

. Kila Mkurugenzi

Taarifa wa Watoto
mwaka .
Taifa

kil Mkurugenzi

Taarifa wa Watoto
Mwaka .
Taifa

Taarifa Kila _/\_.o:csom:

mwaka | Kiongozi
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Tumia
uzoefu wa
(ROPE)
kama
mbadala wa
ibada za
kuvuka rika
kutoka
utotoni
kuingia
ujanani

Fanya mkutano wa

uhamasishaji ~ juu
ya ROPE
miongoni mwa
maaskofu,
waangalizi wa
wilaya,

wachungaji na
viongozi na

viongozi wa idara.

Omba upitishwaji
wa matumizi ya
mfumo wa ROPE
kutoka

Halmashauri Kuu.

Toa mafunzo kwa
wakufunzi wa
ROPE kwenye
ngazi ya wilaya na
kanisa la mahali.

* Idadi ya
walimu/wak
ufunzi juu ya
ROPE

* % ya
makanisa
yanayotumia
mfumo wa
ROPE

*Wezesha
vijana
kuishi
maisha ya
kumcha
Mungu.

Taarifa

Sep-21

Mkurugenzi
wa Vijana
Taifa

Taarifa

Sep-21

Mkurugenzi
wa Vijana
Taifa

Taarifa

Kila
mwaka

Mkurugenzi
wa Vijana
Taifa

99




Tekeleza ROPE

kwa ngazi ya Taarifa Kila Z.orcsmm.c !
) ) mwaka | Kiongozi
kanisa la mahali
Ainisha, chagua na
weka wakufunzi .
wenye sifa katika Mkurugenzi
Jenga uwezo Y Taarifa | Nov-21 | wa Watoto
a walimu kujenga uwezo wa wa Wilaya
<<m Shule va walimu wa Shule | « Idadi ya
M\:bm mm W ya Jumapili walimu wa
wato %u Y Fanya  mafunzo | shule ya * Uwezo
Kwenve kwa walimu wa | watoto ya ulioboreka
N mNW\No te shule ya watoto ya | Jumapili wa huduma
gazl z jumapili juu ya | waliofunzwa | za watoto
za kanisa .. : . .
0 va njia husika ya|juuya katika PAG Mkurugenzi
jutya - yufundisha kufundisha | (T) . | Kila &
namna gani | .. . . Taarifa wa watoto
Kufundisha (ikiwemo makundi | watoto kwa Mwaka Taifa
watoto kwa | Y2 watoto | ufasaha
ufasaha kutokana na umri
wao, mf.watoto

wachanga, wenye
umri kuanzia 11-
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19 n.k)

Andika Taarifa Taarifa Kila _/\_.o:c:@m__
Mwaka | Kiongozi
Fanya mkutano wa
uhamasishaji kwa
maaskofu, .
Rasimisha waangalizi wa . | Kila MKkurugenzi
NS ) Taarifa wa Watoto
Kitaasisi wilaya na mwaka Taifa
Shule za wachungaji juuya |+ %ya * Huduma
Biblia za Shule za Bibliaza | makanisa ya watoto
Watoto Watoto (VBS) yanayotekele | iliyoboreka
kwenye Wezesha mafunzo | za programu | ndani ya
makanisa kwa walimu wa ya VBS PAG (T)
Joa T | S Y oo
mwaka | Kiongozi

namna ya
kuendesha mpango
wa VBS




Tekeleza mpango

wa VBS kwa .| Kila Mchungaji
. Taarifa . .
makanisa yote ya mwaka | Kiongozi
mahali
Fanya semina za
uwezeshaji kwa
viongozi wa vijana
w\ﬁw_\mmw%mmw kitaifa (mada ziwe
ara y ni ujasiliamali, .
vijana maendeleo ya * ldadi ya Kila Mkurugenzi
kutoka ngazi | , . . Taarifa wa Vijana
. . | kitaaluma, vijana * Huduma mwaka .
ya taifa hadi hUSi fedh . . " Taifa
Kanisa la mahusiano, fedha, | viongozi za vijana
mahali ili maendeleo binafsi, | waliowezesh | zilizoboreka
kuhusisha uongozi n.k) leta wa katika katika PAG
mahitaji ya viongozi wote wa | huduma za (M)
kizazi cha Jimbo vijana
viiana cha Fanya semina ya
v uwezeshaji (mada . Mkurugenzi
sasa . . .| Kila .
ni pamoja na Taarifa wa Vijana
U . mwaka .
ujasiriamali, Jimbo

undelezaji kipaji,
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mahusiano, fedha,
maendeleo binafsi,
uongozi, etc.) wa
viongozi vijana
kwa ngazi za
jimbo (wakusanye
viongozi wote wa
wilaya)

Fanya semina za
uwezeshaji  kwa
viongozi wa vijana
kiassembli (mada

ziwe ni
ujasiliamali,
maendeleo ya

Kipaji mahusiano,
fedha, maendeleo
binafsi,  uongozi
n.k) leta viongozi
wote wa assembli

Taarifa

Kila
mwaka

Mkurugenzi
wa Vijana
Wilaya
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Andaa na
imarisha
programu na
machapisho
ya
mafundisho
(miongozo)
rafiki kwa
vijana yenye
msingi wa
kibiblia na
yanayoenda
nana
tamaduni za
Kiafrika ili
kutumika
katika
makanisa
yote ya PAG

(M)

Fanya ibada za

mafundisho ya . Mkurugenzi
.. . o .~ | Kila .
vijana kila wiki Taarifa . ma wa Vijana
katika kila kanisa ] Kanisa
la mahali
Fanya . .
semina/baraza ya Ongezekeko .~ | Robo Z_Gﬁmgﬁ
. ! e Taarifa wa Vijana
vijana katika la ushiriki mwaka .
. . . Kanisa
kanisa la mahali * %ya wa vijana
Fanya makanisa ya | katika Mkurugenzi
kambi/kongamano | mahali ibada’/hudu Taarifa Kila wa
kutoka kanisa la yanayotekele | ma za mwaka | Vijana/Jimb
mabhali hadi taifa za angalau kanisa o/Wilaya
Wezesha programu
mikusanyiko ya tatu za * Ongezeko
jamii ya vijana ubunifu za la vijana . Mkurugenzi
. . . | Kila .
(mfano michezo, vijana mvuto kwa | Taarifa wa Vijana
. mwaka .
nyamachoma, vijana Kanisa
filamu, maombi kuendelea
(retreat)) kuja
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Andika kanisani
Emor.m?mg yenye Mkurugenzi
ubunifu (au .
. . wa Elimu na
miongozo) kwa Taarifa | Jan-22
viiana na Mafunzo
J! Taifa
uzisambaze
kwenye makanisa
Omba na ingia
ubia na makanisa
mengine na . Mkurugenzi
.. | Kila .
huduma ambazo Taarifa wa Vijana
. . mwaka )
zina huduma imara Kanisa
za vijana ndani na
nje ya Tanzania
Anzisha Andika miongozo ) .Céaw owa ) * O:m.m.N@.W © | Taarifa | Oct-21 Askofu
huduma ya viongozi wa | la ushiriki Mkuu
mtandao wa | Ainisha na teua mtandao wa | wa watoto Askofu
watoto wa mratibu wa kitaifa | watoto wa wa Taarifa | Oct-21
.. S .. . Mkuu
wachungaji | hadi wilaya wachungaji | wachungaji
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(PCN) Fanya mikutano ya | kwa ngazi katika
uhamasishaji kwa | zote huduma za MKUrUgenzi
watoto wa PAG (T) . Kila ug
. Taarifa wa Vijana
wachungaji kitaifa mwaka .
. ; Taifa
hadi ngazi ya
kanisa la mahali
Endesha ushirika
wa mtandao wa .
. Mkurugenzi
watoto wa . Kila ..
" Taarifa wa Vijana
wachungaji kutoka Mwaka Tai
. : : aifa
ngazi ya taifa hadi
wilaya.
Hakiki ufanisi wa .
.| Kila Askofu
huduma ya watoto Taarifa Mwaka | Mkuu
wa wachungaji
Anzisha na . Askofu
weka Ainisha na chagua Wanafunzi Mkuu/Askof
Kitaasisi viongozi ngazi ya | STEP iliyo | zaidi . ) uwa
Mpango wa | taifa, jimbo na | hai waliowezes Taarifa | June-22 Jimbo/Mwan
Mabadiliko | ngazi ya wilaya hwa katika galizi wa
ya huduma za Wilaya
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Uwezeshaji
Wanafunzi
(STEP)
kama
chombo cha
kufikia
wanafunzi
mashuleni,
Vyuo vya
kati na vyuo
vikuu

Andika pendekezo
la STEP na peleka
Halmashauri  Kuu
kwa ajili  ya
kupitishwa.

Fanya mkutano wa
hamasa miongoni
mwa viongozi wa
idara na
wachungaji (tumia
viongozi
waliopitia shule za
sekondari/vyuo
vya kati/viongozi
wa wanafunzi wa
Vyuo Vvikuu)

Fanya uzinduzi wa
STEP kwenye
ngazi ya kitaifa

Kikristo

Taarifa

April-22

Mkurugenzi
wa Vijana
Taifa

Taarifa

Kila
mwaka

Askofu
Mkuu/Mkur
ugenzi wa
Vijana Taifa

Taarifa

Jul-22

Askofu
Mkuu/Mkur
ugenzi wa
Vijana Taifa
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Fanya mafunzo Mkurugenzi

kwa viongozi wa Vijana

waliochaguliwa Taifa

_mc%mvw kuendesha Taarifa W\Wmo?-

(mbinu, utofautisha

ji, maoni, utume

n.k)

Tekeleza ~ STEP Kila Mkurugenzi

katika kila ngazi Taarifa mwaka | V2 Vijana

ya PAG (T) Taifa
Hakikisha Fanya mkutano wa . Mkurugenzi
makanisa hamasa kwa * Y%ya Taarifa | K12 wa Uinjilisti
yote ya PAG | wachungaji wa wamb._mm ya |* .Obmm.wwao artia | o waka | na Umisheni
(T) kanisa la mahali. mahali la idadi ya Taifa
yanatumia Ainisha, weka WM%MWM Ja Mwﬂwwﬁﬂm Mkurugenzi
vizuri machapisho ya S 5 . wa Uinjilisti
vipindi vya mafundisho/mafun WMMMMMHEo WBHMWMm%m Taarifa | Okt-21 na Umisheni
dini katika | zo . Taifa
shule za Bainisha na kuteua MMMMMMWM za | Mungu Taarifa | Nov-21 Mkurugenzi
Msingi na walimu walio na wa Uinjilisti
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Sekondari wito na karama za na Umisheni
kufundisha na Taifa
kuhubiri
Endesha mafunzo .
(kwa walimu Mkurugenzi

. wa Uinjilisti
wasio na taaluma) wa Uinjilisti
Jinst ya _AcE:Q_m.:m Taarifa | Nov-21 | na Umisheni
vipindi vya dini Taifa
katika shule za IMchungaji
msingi na Kiongozi
sekondari
Wezesha  vipindi
vya dini katika .| Kila Mchungaji

L Taarifa . .
shule za msingi na mwaka | Kiongozi
sekondari

Anzisha Endesha mafunzo | » % ya * Ongezeko

programu ya | kwa wachungaji na | wachungaji/v | la idadi ya

kulea na viongozi juu Yya | iongozi viongozi .| Kila Askofu

7 . Taarifa

kuendeleza | namna bora ya | waliopita vijana mwaka | Mkuu

viongozi kuwalea na | malezi ya chipukizi

wachanga kuwaendeleza kihuduma wenye
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(mentorship
program)

viongozi
wachanga

Tumia ubunifu
kubaini, kutambua
na kufundisha
viongozi vijana

Ongea na
kuwahusisha
viongozi vijana
kwa kuwapatia
fursa za huduma

Unda na kuanzisha

programu ya
malezi ya vijana
chuoni Mwanza

Christian College

(rasmi au
yasiyo rasmi)

* Idadi ya
programu za
malezi ya
kihuduma
zilizoanzish
wa na
zinafanya
kazi

uwezo

Taarifa Kila Askofu
mwaka | Mkuu
Taarifa Kila Askofu
mwaka | Mkuu
Mkuu wa
Taarifa | Sept-22 | Chuo/Mkuu
wa Taaluma
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EKK6 MAMBO MAKUBWA KATIKA UWEZESHAJI WA JAMII NA MABADILIKO
ENDELEVU

Viashiria Matokeo ~ Mhusika

Mikakati Shughuli Vikuu vya ——— . —— Muda

Tarajiwa  Kuhaki Mkuu

Mafanikio Ki

LM6.1 Kuanzisha programu za kijamii za maendeleo na miradi zinazowawezesha maskini na
makundi ya waishio katika mazingira magumu kupata msaada kamili (kiroho na kimwili)
kiuhalisia ifikapo 2031
Andika
* Uwepo .
mwongozo wa N Sept- Mkurugenzi wa
idara ya M.o: 020 Taarifa B@ Maendeleo ya
o Maendeleo ya 1ONEOZ0 | L pAG (T) Jamii Taifa
Imarisha idara .. ya idara Sy s
Jamii kujikita
ya Maendeleo - .
.. Fanya ziara za katika
ya Jamii .. o
. . kujifunza kwa miradi ya
katika ngazi .. * Namba .
o taasisi za maendeleo . Mkurugenzi wa
ya kitaifa ya L . Kila
maendeleo za wafanvaka | Y2 kijamii | Taarifa mwaka Maendeleo ya
Kikristo 7 éob% o Jamii Taifa
zilizofanikiwa sifa Y
(mf. World
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Vision Tanzania,
Compassion
Tanzania, CRC,
Tearfund,
Mastered Seed
Foundation,
ERDO, TAG,
FPCT n.k)

Ainisha/chagua
wafanyakazi ili
wafundishwe juu
ya andiko
pendekezwa la
mradi (tengeneza
kitengo cha
andiko la mradi)

Taarifa

Jul-22

Mkurugenzi wa
Maendeleo ya
Jamii Taifa

Anzisha (au
rasimisha)
idara ya
Maendeleo ya
Jamii kutoka

Ainisha na fanya
uteuzi wa idara
ngazi ya jimbo.

* Idadi ya
majimbo
yenye
idara ya
Maendele

» Ongezeko
la uwezo
wa PAG
(T
kushughuli

Taarifa

Des-21

Askofu wa
Jimbo/Mkuruge
nzi wa
Maendeleo ya
Jamii Taifa
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ngazi ya jimbo Ainisha na teua | © Y2 Jamii | kia Mwangalizi wa
hadi ngazi ya . . . matatizo ya Wilaya/Mkurug
kanisa vionhgozl wa _n_m:m * Idadi ya | maendeleo | Taarifa | Feb-22 | enzi wa
kwenye ngazi ya adly o
wilaya majimbo | ya kijamii Maendeleo ya
yenye Jamii Taifa
Ainisha na fanya | viongozi Mkurugenzi wa
uteuzi wa | wa idara Maendeleo ya
viongozi kwenye | ya Taarifa | Apr-22 | Jamii wa
ngazi ya kanisa la | Maendele Wilaya/Mchun
mahali 0 ya Jamii gaji Kiongozi
Mkurugenzi wa
Fanya semina | * _.Qmo__ ya me.aam_mo ya
elekezi kwa wilaya gmB__
viongozi zenye Taarifa Kwa qm_@b&xoé
waliochaguliwa viongozi mwaka <<mg_3co.\ .
lowa Kila ngazi wa idara Mwangalizi wa
ya Wilaya/Mchun
Maendele gaji Kiongozi
0 ya Jamii
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Andaa mfumo
wa Kitheolojia
wa PAG (T)
wa Maendeleo
ya Jamii
yaletayo
Mabadiliko

Unda kikosi kazi
kuandika andiko

la mfumo wa
K itheolojia na
peleka  kwenye
Halmashauri Kuu
kwa ajili  ya
kuidhinishwa

Fanya warsha ya
kuandika mfumo
wa kitheolojia

Fanya mikutano
ya uhamasishaji
kwa Wachungaji
na Viongozi kwa
ngazi zote

* Uwepo
wa
kablasha
lenye
mfumo wa
Theolojia
ya
Maendele
0 ya Jamii

*Idadi ya
wachunga]
ina
viongozi
waliopoke
a mafunzo
ya mfumo
wa

Ongezeko
la uelewa
wa kibiblia
juuya
maendeleo
ya kijamii
yenye
mtazamo
wa kibiblia

Taarifa

Nov-
21

Mkurugenzi wa
Maendeleo ya
Jamii Taifa

Taarifa

Machi-
22

Mkurugenzi wa
Maendeleo ya
Jamii Taifa

Taarifa

Kila
mwaka

Mkurugenzi wa
Maendeleo ya
Jamii
Taifa/Askofu
wa Jimbo/
Mwangalizi wa
Wilaya/Mchun
gaji Kiongozi
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kitheolojia Mkurugenzi wa
wa Maendeleo ya
Maedeleo Jamii
Andika na peleka ya Jamii . Kila Taifa/Askofu
taarifa Taarifa mwaka | o
Jimbo/Mwanga
lizi wa
Wilaya/Mchun
gaji Kiongozi
Bainisha na teua
Sajili Shirika | wajumbe wa bodi
lisilo la na tuma majina Mkurugenzi wa
Kiserikali yao kwenye | « Uwepo |, Utendaii Taarifa | Okt-21 | Maendeleo ya
(NGO) la Halmashauri Kuu | wa Katiba Kazi wa ! Jamii Taifa
PAG (T) kwa kisheria wa
kuratibu kuidhinishwa * Uwepo adi va
mipango ya Andika na peleka | wa Cheti HMMB Qmwoo
Maendeleo ya | Katiba kwenye cha usajili Mav- Mkurugenzi wa
Jamii na wizara ya Taarifa 2 y Maendeleo ya
miradi Maendeleo ya Jamii Taifa

Jamii Jinsia na
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Watoto

Kusanya nyaraka

Mkurugenzi wa

o Taarifa | Jul-22 | Maendeleo ya
za usajili R
Jamii Taifa
Andika na peleka Mkurugenzi wa
Maendeleo ya
barua ya ..
utambulisho wa Jamii
. .. . Endele | Taifa/Askofu
asasi/taasisi kwa Taarifa .
. vu wa Jimbo/
mamlaka husika ..
o Mwangalizi wa
za serikali na .
. Wilaya/Mchun
bodi ..o .
gaj1 Kiongozi
Fanya mkutano Mkurugenzi wa
wa uzinduzi wa Taarifa | Jun-22 | Maendeleo ya
asasi/taasisi Jamii Taifa
Anzisha Fanya mkutano * Uwepo . Mkurugenzi wa
mtandao wa wa uhamasishaji | wa Ongezeko Taarifa | Okt-21 | Maendeleo ya
Wasomi wa juu ya umuhimu | viongozi la ushiriki Jamii
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PAG (T)

wa PPN kwa
Wachungaji na
Viongozi katika
ngazi zote

Tafuta waumini
wasomi wenye
ujuzi (mfano
wanasheria,
walimu,
wataalamu wa
mambo ya benki,
wafanyakazi wa
afya, wahandisi,
wasanifu wa
majengo,
mameneja wa
miradi,
wanatheolojia
n.k) kwa kufuata
muongozo
uliodhinishwa

wenye
taaluma
ya
uongozi
kuendesha
mpango
kazi

* Uwepo
wa
Mpango
maalumu wa
utendaji
kazi

wa
wataalamu
wa PAG
(T) katika
huduma za
mbali mbali
za kanisa

Taifa/Mkuruge
nzi wa Elimu

na Mafunzo
Taifa

Taarifa

Mei-22

Mkurugenzi wa
Maendeleo ya
Jamii
Taifa/Mkuruge
nzi wa Elimu
na Mafunzo
Taifa
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Wezesha
uchaguzi wa
viongozi wa

Mkurugenzi wa
Maendeleo ya
Jamii

mtandao wa Taarifa | Jul-22 | Taifa/Mkuruge
wasomi (PPN) ! .
nzi wa Elimu
wa PAG (T)
. na Mafunzo
kutoka ngazi ya Taifa
taifa hadi wilaya
Fanya semina Mkurugenzi wa
elekezi pamoja Maendeleo ya
na viongozi wa Taarifa | Okt-21 | Jamii/Mkuruge
PNN nzi wa Elimu
walichaguliwa na Mafunzo
Andika mpango Kiongozi wa
kazi kwa ajili ya Taarifa | Okt-22 | Wasomi wa
PPN PAG (T)
Jengauwezo | Andaa (andika au | ¢ Idadiya |+ Ongezeko .| Mkurugenzi wa
. . . Machi-
wa tumia) nyenzo za | wachungaj | la uwezo Taarifa Maendeleo ya
. : . 22 ..
wachungaji kujenga uwezo ina wa PAG Jamii
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wa PAG (T)
na viongozi
wengine juu
ya huduma
kamilifu
katika ngazi
zote

juu ya ufundishaji
wa huduma za

kiroho na kimwili
(Huduma Kamili)

Fanya mafunzo
juu ya huduma za
kiroho na kimwili
(Huduma Kamili)
kwa wakufunzi
waliochaguliwa
ambao watasaidia
kufundisha
wengine

Wezesha
mafunzo juu ya
huduma za kiroho
na kimwili
(Huduma Kamili)

Andika na peleka
Taarifa

viongozi
wengine
waliopoke
a mafunzo
ya
huduma
kamili ya
kiroho na
kijamii

(T) katika
kuendesha
Miradi ya
Maendeleo
ya Kijamii

Taifa/Mkuruge
nzi wa Elimu

na Mafunzo
Taifa

Mkurugenzi wa
Maendeleo ya
Jamii

Taarifa | Jun-22 | Taifa/Mkuruge
nzi wa Elimu
na Mafunzo
Taifa

. Robo | Mwangalizi wa

Taarifa mwaka | Wilaya

. Robo | Mwangalizi wa
Taarifa mwaka | Wilaya
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Tengeneza
njia bunifu na
zinazoonekana
ili kuendana
na mahitaji ya
maskini na
makundi
yaliyo katika
mazingira
magumu/maal
umu (yatima,
albino, wazee,
walioathirika
na virusi vya
Ukimwi na
makundi
yaliyo katika
hali hatarishi)

Fanya Mikutano ya
uhamasishaji kwa
Wachungaji na
viongozi wengine
kwenye ngazi
zote

Tafuta, tumia
mifumo iliyopo
kulingana na
mazingira, mbinu
za kuitikia kwa
mabhitaji ya
maskini na wenye
mazingira
magumu

* Idadi ya
Miradi
bunifu
iliyotekele
zZwa

* [daidi ya
majimbo
yanayotoa
huduma
kutatua
mabhitaji
ya
maskini

Ongezekeo
la idadi ya
masikini
wanaohu
dumiwa na
PAG (T)

Taarifa

Nov-
22

Mkurugenzi wa
Maendeleo ya
Jamii
Taifa/Askofu
wa
Jimbo/Mwanga
lizi wa
Wilaya/Mchun
gaji Kiongozi

Taarifa

Jan-23

Mkurugenzi wa
Maendeleo ya
Jamii
Taifa/Mkuruge
nzi wa Elimu
na Mafunzo
Taifa
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Chagua na saidia
vituo vya PAG
(T) (Mtwara,
Manyara,
Dodoma,
Zanzibar,
Kigoma na
Mbeya) kama
mfano juu ya
mwitikio wa
mahitaji ya
maskini na
wanaoishi katika
mazingira
magumu

Tekeleza mifumo
husika na mbinu
kwa ngazi ya
kanisa la mahali

Fanya ufuatiliaji
rafiki kwa vituo

Mkurugenzi wa
Maendeleo ya
Jamii

Taifa/Askofu
Taarifa | Jan-23 | wa
Jimbo/Mwanga
lizi wa
Wilaya/Mchun
gaji Kiongozi
. Machi- | Mchungaji
Taarifa 22 Kiongozi
i Robo | Mkurugenzi wa
Taarifa
mwaka | Maendeleo ya
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vyote
vilivyoanzishwa

Jamii
Taifa/Askofu
wa Jimbo/
Mwangalizi wa
Wilaya/Mchun
gaji Kiongozi

Wezesha
vijana,
wanawake na
wanaume
kupata maarifa
na ujuzi wa
maendeleo ya
biashara
ndogo ndogo
kwa ajili ya
kujitegemea

Tambua na weka
mifumo ya
ufundishaji na
machapisho juu
ya maendeleo ya
biashara ndogo
ndogo
(Ujasiriamali,
Ujuzi wa
biashsara n.k)

Fanya
warsha/mafundis
ho kwa vijana,
wanawake juu ya
uendelezaji wa

* Idadi ya
modeli za
biashara
ndogo
ndogo
inatumika

* Idadi ya
vijana
walioweze
shwa
kuendesha
biashara
ndogo

Ongezeko
la idadi ya
watu
wanaotuma
maombi ya
kupatiwa
ujuzi wa
kuendesha
shughuli
ndogo
ndogo na
kimaendele
0

Mkurugenzi wa
Maendeleo ya
Jamii

Taarifa | Mei-22 | Taifa/Mkuruge
nzi wa Elimu
na Mafunzo
Taifa

Taarifa Kwa Mchungaji

mwaka . :
Kiongozi
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biashara kwenye
kanisa la mahali

Wezesha muundo
wa kikundi cha
kusaidiana
kiuchumi katika
ngazi ya kanisa la
mahali

Wezesha muundo
wa kuweka akiba
na Chama cha
ushirika cha
kukopa (Saccos)
kwenye ngazi ya
kitaifa.

Andika andiko la
mradi juu ya
kuendeleza
biashara
ndogondogo kwa

ndogo

* Idadi ya
wanawake
walioweze
shwa
kuendesha
biashara
ndogo
ndogo

* Idadi ya
wanaume
walioweze
shwa
kuendesha
biashara
ndogo
ndogo

Taarifa Kila Z.or::mm.c_
mwaka | Kiongozi
Mkurugenzi wa
Taarifa | Des-24 | Maendeleo ya
Jamii
. Kila Mkurugenzi wa
Taarifa Maendeleo ya
mwaka

Jamii Taifa
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kuomba ufadhili
kutoka wahisani
mbalimbali

Tekeleza miradi
iliyotokana na
andiko la mradi
juu ya kuendeleza
biashara  ndogo
ndogo

Taarifa

Kila
mwaka

Mkurugenzi wa
Maendeleo ya
Jamii
Taifa/Askofu
wa
Jimbo/Mwanga
lizi wa
Wilaya/Mchun
gaji Kiongozi
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EKK7 MAMBO MAKUBWA KATIKA USHIRIKA-WENZA NA USHIRIKIANO

7 Viashiria Namna
Mikakati Shughuli | Vikuuvya | _iitokeo Y2 Muda | Mhusika
. Tarajiwa  Kuhaki Mkuu
7 Mafanikio Ki
LM7.1 Kuanzisha na kuimarisha ushirika-wenza na ushirikiano na mashirika yenye Maono,
Shabaha, Maadili, Malengo mkakati yenye mwelekeo sawa ili kutimiza malengo ya PAG (T)
ifikapo 2031
Imarisha Tembelea eldadi |-
ushirika mwakilishi wa ya Ushirikiano Kila
wenza/ushiriki | PAOC Tanzania mikutan | ulioimarika | Taarifa | mwaka| Askofu Mkuu
ano kati ya kwa mazungumzo | oya na utendao
PAG (T) na ya ushirikiano ushiriki | kazi kati ya
Pentecostal Fanya vikao vya ano PAG (T) na .
. . o Kila
Assemblies of | mahusiano na iliyofan | PAOC .
e s . . Taarifa | mwaka| Askofu Mkuu
Canada mwakilishi wa yika pamoja na
(PAOC) na PAOC Afrika mashirika
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mashirika dada
ya PAOC
(ERDO, CCP,
VOH)

Fanya vikao na
Mkurugenzi wa
Umisheni wa
Kimataifa na
Mkurugenzi wa
Elimu wa PAOC
kwa ajili ya
kubadilishana
mawazo juu ya
maeneo ya
kushirikiana
(mbali na
ushirikiano uliopo
na chuo cha
Mwanza)

Karibisha viongozi
na wataalamu
wabobezi wa
PAOC kufanya
mafunzo ya muda
mfupi katika mada

Uwepo
wa
Mkataba
wa
makuba
liano ya
ushiriki
ano

dada wa
PAOC

* Ongezeko
la
utekelezaji
wa Miradi
ya
maelendele
oya
uchumi wa
jamii

Kila

Taarifa | mwaka| Askofu Mkuu
Kila

Taarifa | mwaka| Askofu Mkuu
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kama maendeleo
ya uchumi wa
kijamii (elimu,
afya, biashara,
maendeleo,
misaada, uwakili),
mifumo ya
kidijitali, taratibu
na michakato

Imarisha
ushirikiano
kati ya PAG
(T) na umoja
wa makanisa
ya
Kipentekoste
Tanzania
(CPCT).

Shiriki katika
mikutano na
shughuli zote za
CPCT katika ngazi
zote

Lipa michango
yote ya CPCT kwa
ngazi zote
kulingana na
mwongozo na
Katiba ya CPCT

Uwepo
wa
mihitasa
riya
vikao
(kumbu
kumbu)

* Ongezeko
la ushiriki
wa PAG
(T) katika
mambo
yahusuyo
CPCT

kwa ngazi
zote

Taarifa

Kila
mwaka

Askofu
Mkuu/Askofu
wa
Jimbo/Mwangali
zi wa Wilaya

Taarifa

Kila
mwaka

Askofu
Mkuu/Askofu
wa
Jimbo/Mwangali
zi wa Wilaya
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Kusanya takwimu
za vituo vyote
vinavyofadhiliwa
na Compassion .
i PACD || Ongee Mo va
ya vitio, a1qadlya | Taarifa | Jan-22 | Maendeleo ya
watoto, bajeti, watoto o
. S Jamii Taifa
Imarisha miradi, . waishio
. wafanyakazi, Uwepo | katika
ushirikiano wa mafanikio wa mazingira
PAG (T) na changamoto, mkataba | hatarishi
Compassion . .
. mikataba) wa wanaonufai
International -
Tanzania Fanya ziara ya makuba | ka na
kuwashukuru liano huduma Kila Mkurugenzi wa
viongozi wa ushirikiano | Taarifa | mwaka | Maendeleo ya
Compassion kwa kati ya Jamii Taifa
ngazi zote CIT na
Fanya WHWmo.sm PAG (T) Kila Mkurugenzi wa
wakurugenzi wa .
. Taarifa | mwaka | Maendeleo ya
miradi wa PR
. Jamii Taifa
Compassion
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International
Tanzania ili
kubadilishana
mawazo juu ya
mafanikio na
changamoto

Fanya ziara ya
kujifunza kwa
makanisa mengine
wanaoendesha
huduma za
Compassion
(KKKT, TAG,
FPCT, EAGT,
Mennonite,
Anglican, ELIM
Pentecostal n.k.) -
wasilisha taarifa ya
ulichojifunza

Taarifa

Robo
mwaka

Mkurugenzi wa
Maendeleo ya
Jamii Taifa
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Anzisha na
imarisha
mahusiano/ubi
a pamoja na
mashirika
yenye mawazo
yenye
mwelekeo
unaofanana
kwa ngazi zote

Tembelea baadhi
ya mashirika yenye
mwelekeo sawa na
PAG (T) ili
kuanzisha au
kudumisha
mahusiano

Buni fursa zenye
uwezekano wa
kushirikiana na
Tearfund, World
Renew, World
Vision Tanzania,
Pentecostal
Builders, Under
the Same Sun,
Nepperhan
Community
Centre, Convoy of
Hope Tanzania
n.k.

Uwepo
wa
mkataba
wa
makuba
liano

* Kuboreka
kwa

miradi ya
kiuchumi
wa kijamii
katika PAG
(T)

Taarifa

Kila
mwaka

Askofu
Mkuu/Askofu
wa
Jimbo/Mwangali
zi wa Wilaya

Taarifa

Kila
mwaka

Askofu
Mkuu/Askofu
wa
Jimbo/Mwangali
zi wa Wilaya
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Andika mkataba
wa makubaliano
pamoja na
mashirika ambayo
yako tayari
kushirikiana na
PAG (T)

Tekeleza mipango
na miradi kwa
ushirikiano pamoja
na mashirika
tunayoshirikiana
nayo

Andika taarifa

Tekeleza miradi
ambayo imetokana
na andiko la mradi
juu ya maendeleo
biashara ndogo

Kila
Taarifa | mwaka | Katibu Mkuu
Kila Mkurugenzi wa
Taarifa | mwaka | Maendeleo ya
Jamii Taifa
Kila Mkurugenzi wa
Taarifa | mwaka | Maendeleo ya
Jamii Taifa
. Kila Mkurugenzi wa
Taarifa Maendeleo ya
mwaka

Jamii Taifa
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ndogo

Anzisha na
kuimarisha
ushirikiano wa
kazi na
mamlaka za
kiserikali
katika ngazi
zote

Piga simu ya
shukrani au fanya
ziara ya kutoa
shukrani kwa
viongozi wa
serikali kwa ngazi
zote

Tambulisha
Shirika lisilokuwa
la Kiserikali
(NGO) la PAG
(T) kwa mamlaka
za serikali kwa
ngazi zote

Fanya mkutano wa
uhamasishaji kwa
wachungaji na
viongozi kwenye

* Idadi
ya
mikutan
0
iliyofan
ywa
pamoja
na
maafisa
wa
serikali

* Ongezeko
la kuwa
karibu na
sera za
serikali na
hatua juu
ya miradi
ya uchumi-
jamii

Taarifa

Kila
mwaka

Mkurugenzi wa
Maendeleo ya
Jamii
Taifa/Askofu wa
Jimbo/Mwangali
zi wa
Wilaya/Mchung
aji Kiongozi

Taarifa

Kila
mwaka

Mkurugenzi wa
Maendeleo  ya
Jamii Taifa

Taarifa

Kila
Mwaka

Mkurugenzi wa
Maendeleo ya
Jamii
Taifa/Askofu wa
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sera za serikali na
utaratibu
(ikihusisha elimu
ya kiraia)

Andika taarifa

Tekeleza miradi
ambayo imetokana
na andiko la mradi
juu ya maendeleo
ya biashara ndogo
ndogo

Jimbo/Mwangali
zi wa
Wilaya/Mchung
aji Kiongozi

Taarifa

Robo
mwaka

Mkurugenzi wa
Maendeleo ya
Jamii
Taifa/Askofu wa
Jimbo/Mwangali
zi wa
Wilaya/Mchung
aji Kiongozi

Taarifa

Kila
mwaka

Mkurugenzi wa
Maendeleo  ya
Jamii
Taifa/Askofu wa
Jimbo/Mwangali
zZi wa
Wilaya/Mchung
aji Kiongozi
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EKK8 MAMBO MAKUBWA KATIKA VYOMBO VYA HABARI (KUCHAPISHA,
KURUSHA MATANGAZO NA MITANDAO YA KIJAMII)

Namna

Matokeo ya
Tarajiwa Kuhakik Muda
| i

7 Viashiria

Mikakati 7 Shughuli Vikuu vya Mhusika Mkuu

7 Mafanikio

LMS8.1 Kuongeza matumizi ya Vyombo vya habari na Teknolojia itakayoongeza ufanisi na

ubora katika kutimiza dira na dhamira ya PAG (T) ifikapo 2031

Unda
kitengo cha
vyombo
vya habari,
mawasilian
ona
matangazo
kwa ngazi
ya kitaifa

Andika
mgawanyo wa
kazi kwa
wafanyakazi

Tangaza kazi

Fanya  usaili
kupata
wafanyakazi

wenye vigezo

Fanya
mchakato wa
manunuzi wa

* Uwepo wa
wafanyakazi
wenye sifa

* Uwepo wa
nyaraka
zilizoidhinis
hwa na
TCRA

» Ongezeko
la uwezo wa
PAG (T)
kuwasilisha
Injili kupitia
aina zote za

vyombo vya
habari

Taarifa | Nov-21 | Katibu Mkuu
Taarifa | April-22 | Katibu Mkuu
Taarifa | May-22 | Katibu Mkuu
Taarifa | Jun-22 Afisa Tawala
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vifaa muhimu

vya kazi
(kompyuta na
server,
kamera, printa,
samani, n.k)
Anzisha Ajiri * Uwepo wa
vituo vya mwandishi wa | kituo cha « Oneezeko
matangazo | habari kurusha gezex
- la matumizi
ya redio, mwenye matangazo ya mitandao
HM_MWMW me_%wdm vituo ya runinga ya kijamii Taarifa | Jan-24 Katibu Mkuu
mag ’ . kwa huduma
jarida, na (andaa vigezo | * Uwepo wa mbali mbali
mitandao na maelezo ya | kituo cha
N . za PAG (T)
ya kijamii | majukumu ya | kurusha
kama vile kazi) matangazo
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Youtube,

Facebook,
Instagram,
na Twitter

Omba
maelekezo
toka TCRA ya
vigezo vya
kuanzisha
vituo vya
kurusha
mtangazo ya
redio, runinga,
na runinga-
mtandao na
magazeti

Fanya utafiti
kubaini
maeneo sahihi
yanayofaa
kuanzisha
vituo vya
runinga, redio
na gazeti

ya redio

* Uwepo wa
akaunti za
mitandao ya
kijamii na
majukwaa ya
kimtandao

Taarifa

Mei-23

Katibu Mkuu

Taarifa

Jun-23

Katibu Mkuu
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Nunua vifaa
vya lazima
kwa ajili ya
vituo vya
kurusha

matangazo ya
redio, runinga
na gazeti

Kuunganisha
na kufunga
mitambo ya
kurushia
matangazo ya
redio, runinga
na gazeti

Andaa sera ya
mawasiliano
ya PAG (T)

Taarifa

Jul-24

Katibu
Mkuu/Afisa
Tawala

Taarifa

Jan-25

Katibu
Mkuu/Afisa
Tawala

Taarifa

Feb-24

Katibu Mkuu

Wajengee
wachungaji
na viongozi

Tafuta mtu
mwenye  sifa
na uzoefu ili

* % ya
wachungaji
waliopokea

» Ongezeko
la uwezo wa
wachungaji

Taarifa

Machi-
22

Katibu Mkuu
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wengine kutoa semina | mafunzoya | naviongozi

UWezo juu | za kujenga | kutumia wengine

ya ufanisi uwezo mitandao ya | wanaotumia

wa (TEHAMA) Kijamii mitando ya

mawasilian | Nunua vifaa Kijamii kwa

0 kwa nyenzo * % ya ufanisi zaidi

kutumia muhimu  kwa | wachungaji

mitandao mafunzo (na viongozi

AB__W:Q% (mfano <<m_:@_33_ Katibu
ya Kijamii, rojector, waliosajiliwa . . .
baruapepe, wc:__@m_ kwa barua Taarifa | Mei-22 ._/ﬁ\_xcc_\?ﬂ_mm
Whatsapp, | compyuta, pepe yenye awala
Telegram, Tablet, kamera | jina la PAG

Instagram, |za DSRL na | (T)

Twitter, Video, flip

facebook, chart, n.k.)
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google
form,
Google
drive,
Google,
scholar
n.k.).

Nunua tablets
kwa ajili ya
kila mjumbe
wa
Halmashauri
Kuu

Endesha
mafunzo juu
ya ufanisi wa
mawasiliano
kwa kutumia
mtandao kwa
wajumbe wa
Baraza la
Waangalizi

Endesha
mafunzo juu
ya ufanisi wa
mawasiliano

Taarifa | Sep-22 Askofu Mkuu
Katibu
Mkuu/Mkuruge
Taarifa | Sep-22 nzi wa Elimu
na Mafunzo
Taifa
Mara Katibu
. mbili Mkuu/Mkuruge
Taarifa . .
kwa nzi wa Elimu
mwaka na Mafunzo
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kwa kutumia
mtandao kwa
Wachungaji na
Viongozi
wengine

Taifa

Ongeza
kujulikana
kwa PAG
(T) kwa
umma

Unda upya
Tovuti ya PAG
(T) na kuijaza
taarifa mpya
kulingana na
wakati

Bandika
matukio na
shughuli
zinazojiri za
PAG (T)
katika
majukwaa ya
Mitandao ya
kijamii na
Tovuti

* Ongezeko
la uwepo wa
PAG (T)
katika
majukwaa na
Mitandao ya
kijamii

* Ongezekeo
la kujulikana
kwa PAG (T)
kwa uma
(kupitia aina
zote za
vyombo vya
habari)

Taarifa

Des-21

Katibu Mkuu

Taarifa

Kila
mwezi

Afisa Habari na
Mawasiliano
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Chapisha
jarida la
kimtandao
lenye taarifa
na habari

mpya

Buni upya
nembo ya
PAG (T)

Endesha
mafunzo kwa
Viongozi wa

PAG (T) juu
ya  matumizi
sahihi ya
nembo na
rangi za
dhehebu

Mara
) mbili Afisa Habari na
Taarifa ..
kwa Mawasiliano
mwaka
Taarifa | Jun-25 Katibu Mkuu
Katibu
. Kila Z_.E:\chémo
Taarifa nzi wa Elimu
mwaka
na Mafunzo
Taifa
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EKK9 MAMBO MAKUBWA KATIKA FEDHA NA UHAMASISHAJI WA RASILIMALI

Viashiria Matokeo Namn
Mikakati Shughuli Vikuu vya Tarajiw Y2 Muda Mhusika Mkuu

Mafanikio a N—.E.w_w

iki

LM9.1 Kuimarisha na kuweka sera na Mifumo ya fedha ambayo itawezesha upatikanaji wa
rasilimali-fedha na vitu, uwazi, uwajibikaji, ili kuleta hamasa na kuwavutia washirika wa PAG
(T), washirika-wenza, na wawekezaji ifikapo 2031
Pitia upya Askofu
na Mkuu/Katibu
imarisha *%ya Mkuu/Mkuru
sera ya Unda kikosi kazi makanisa . Taarifa | Agost-21 | genzi wa
kifedha ya PAG Mabadiliko Elimu na
(ikiwemo (T) ya uongozi Mafunzo
mchakato yanayoend | kwa njia ya Taifa
wa ana na sera | amani kwa Askofu
manunuzi | Endesha warsha ya | ya fedha ya | kila ngazi Mkuu/Katibu
na uhakiki | kupitia sera za | PAG (T) Taarifa | Jan-22 Mkuu/Mkuru
wa fedha genzi wa
matumizi Elimu na
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ya fedha) Mafunzo
ya PAG Taifa
(T) i Askofu
WMM_WMSMm Mkuu/Katibu
mapendekezo ya . Mkuu/Mkuru
sera kwenda Taarifa | Mach-22 genzi wa
Halmashauri Kuu W\WMMH . na
kwa uidhinishaji unz
Taifa
MM\MWMO /muongozo Taarifa | Mach-22 | Askofu Mkuu
i * Uwepo
M\MW%% 2 Mhazini wa « Ongezeko | Taarifa | Sept-24 | Askofu Mkuu
Unda Mhazini kiwango
nafasi va mwenye cha uwazi Askofu
ZrmN:ww sifa wa na Mkuu/Katibu
Mkuu Ajiri Mhasibu ofisi PAG (T) uwajibikaji Mkuu/Mkuru
! Makao Mak kwenye kwenye Taarifa Feb-22 genzi wa
ya Makao Makuu Makao dhehebu Elimu na
Makuu Mafunzo
Taifa
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Jenga
uwezo wa
wachungaj
1na
viongozi
juuya
mambo ya
fedha

Andika mwongozo
wa mafunzo juu ya
fedha (mf. kuandaa
bajeti,
uwajibikaji,uwazi
na uadilifu) na
uwakili wa kibiblia

Fanya
semina/warsha juu
ya fedha (mfano
kuandaa bajeti,
uwajibikaji,uwazi
na uadilifu) na
uwakili wa kibiblia

Andika taarifa

* % ya
wachungaji
waliofunzw
ajuuya
mambo ya
fedha

Uboreshwa
jiwa
maarifa na
ujuzi juu ya
mambo ya
kifedha
miongoni
mwa
wachungaji

Askofu
Mkuu/Katibu
Mkuu/Mkuru
Taarifa | Machi-22 | genzi wa
Elimu na
Mafunzo
Taifa
Askofu
Mkuu/Katibu
. Mkuu/Mkuru
. Kila .
Taarifa genzi wa
mwaka .
Elimu na
Mafunzo
Taifa
Askofu
Mkuu/Katibu
Mkuu/Mkuru
. Robo .
Taarifa genzi wa
mwaka )
Elimu na
Mafunzo
Taifa
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Fanya mwezi wa * Misingi
hamasa ya kutoa imara ya . .
(Muendelezo wa kifedha Taarifa Kila K Z.or::mm.ﬁ
Wezesha | mafundisho juu ya miongoni mwaka Kiongozi
waumini zaka na matoleo) mwa
na . Tengeneza/weka . >m::§m . makanisa Askofu .
viongozi mfumo sahihi wa ya waumini | ya PAG (T) Mkuu/Katibu
wa PAG Kutunza wa PAG kwenye Mkuu/Mkuru
(T) kuwa (T) kila ngazi. | Taarifa | Des-21 genzi wa
. kumbukumbu (mf. .
waaminifu .. | wanaotoa * Punguza Elimu na
. mfumo wa Utunzaji .
katika fedha wa kanisa) zaka na utegemezi Mafunzo
kutoa matoleo wa kifedha Taifa
fungu la Weka msingi kwa ndani ya Askofu
kumi na (baseline) wa uvaminifu. | PAG (T) Mkuu/Katibu
matoleo kukusanya taarifa Mkuu/Mkuru
mengine juu ya zaka na Taarifa | Apr-22 genzi wa
matoleo kutoka Elimu na
makanisa yote ya Mafunzo
PAG (T) Taifa
?wamrm Tafuta Bﬁ.mm_mac e Uwepo . Obm.o.NwWo Taarifa Kila Askofu Mkuu
kitengo wa kuandika mradi | wa la mtiririko mwaka
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maalumu | pendekezwa nguvukazi/ | wa
kwa ajili (Andiko Mradi) wafanyaka | rasilimali Kila
ya Tafu dhamini zi juu ya fedha (na Taarifa mwaka Askofu Mkuu
kuandika | gwé_ JamInt | yandika | rasilimali
miradi na wanisani mradi zingine)
pendekez pendekezw | ndani ya
wa kwa a. PAG (T) Kila
ajili ya Taarifa mwaka Askofu Mkuu
utafutaji
wa Andika mradi
rasilimali | pendekezwa
Fanya upembuzi
. yakinifu juu ya . Taarifa | Jan-22 Askofu Mkuu
Tumia uwezekano wa
3 . Uboreshwa
ardhi ya uwekezaji .
S ; : * Uwepo Jj1wa
Nyasirori | Husisha Mshauri wa Moaneo | mtiririko
kwa ajili | katika kuandika @ vipang Taarifa | Jun-22 Askofu Mkuu
. biashara fedha (na
ya mpango biashara rasilimali
uwekezaji | Tekeleza Mpango zingine) Kila
biashara & Taarifa mwaka Askofu Mkuu
ulioidhinishwa
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Endesha vipindi
vya uhamasishaji

- * Uwepo .
Panua o _Q.,& émo.rﬁsmmt wa . Taarifa Kila Katibu Mkuu
matumizi | Y10ngozi juu ya . mwaka
va ardhi utumiaji wa ardhi mrcm.rc: Gcoamrém
ya kanisa | ya Kanisa za kipato jiwa
la mahali | Andika miongozo NM:W.QW WM_MEMS
dli | juu ya matumizi ya | Whaxixa cdha {na . .

WMS ajili _wa %w kwa Y kwenye rasilimali Taarifa | Jun-22 Katibu Mkuu
uwekezaji | uwekezaji wm:wmw la zingine)

Tekeleza miongozo fanatt Taarifa Kila Mchungaji

iliyoidhinishwa mwaka Kiongozi
Tumia Fanya upembuzi Mkurugenzi
kwa yakinifu juu ya . wa Elimu
manufaa | uwezekano wa . Taarifa Taifa/Mkuu
ardhi ya uwekezaji « Uwepo Uboreshwa Okt-22 wa Chuo .
Mwanza wa Mpango | ji wa Mkurugenzi
Christian | Husisha mshauri biashara mtiririko Taarifa wa Elimu
College katika kuandika fedha (na Taifa/Mkuu
AZOOV . Mpango biashara rasilimali Apr-23 wa Chuo
kwa ajili | Chambua mpango zingine) Taarifa | Kila Mkurugenzi
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ya biashara mwaka wa Elimu
uwekezaji | ulioidhinishwa. Taifa/Mkuu
wa Chuo
Fanya upembuzi
yakinifu juu ya Taarifa
Jenea uwezekano wa .
ga. uwekezaji Okt-25 Askofu Mkuu
hosteli za - - Uboreshwa
Husisha Mshauri ..
PAG (T) . . * Uwepo Jiwa .
Makul katika kuandika M tiririk Taarifa
ki Mpango biashara wa VIpango | Miririxo Apr-26 Askofu Mkuu
Dodoma biashara fedha (na
. Tekeleza Mpango e
na Kibaha . rasilimali .
Pwani biashara zingine) Taarifa
ulioidhinishwa 8 Jun-26 | Askofu Mkuu
Tekeleza Miongozo Taarifa Kila
iliyoidhinishwa mwaka Askofu Mkuu
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EKK10 MAMBO MAKUBWA KATIKA UTAWALA, MIUNDOMBINU NA MIFUMO
WEZESHI

Viashiria

Vikuu vya

Mafanikio

Matokeo Namna ya
Tarajiwa Kuhakiki

Shughuli |

Mikakati

LM10.1 Kuwezesha utawala uliojaa nguvu za Roho Mtakatifu na wuwazi utakaoleta
mabadiliko, ufanisi na uongozi wenye maono utakaoleta ukuaji, uwezesho na uwajibikaji
katika ngazi zote ifikapo 2031

Jenga
uwezo wa
Viongozi
wa PAG
(T) juu ya
utaratibu
wa
mabadilik
oya
kiuongozi
katika
ngazi zote

Ainisha na alika
wakufunzi
wenye uzoefu
wa masuala ya
Mabadiliko ya
Kiuongozi

Fanya  warsha
ya Mabadilikio
ya  Kiuongozi
kwa
Halmashauri
Kuu na Bodi ya
Wadhamini

* % ya Viongozi
waliofunzwa

juu Mabadiliko
ya Kiuongozi

*Mabadili
ko ya
Uongozi
kwa njia
ya amani
katika
kila
ngazi ya
Uongozi

Taarifa

Jul-22

Askofu Mkuu

Taarifa

Sep-22

Askofu Mkuu
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Fanya warsha
ya Mabadiliko
ya Kiuongozi

kwa émm:mm;_N_ Taarifa Robo Askofu Mkuu
wa wilaya, mwaka
viongozi wa
idara na
wachungaji
Andika taarifa Taarifa Robo —ya Askofu Mkuu
mwaka
Andika * Uwepo wa
Mwongozo wa | Viongozi wa Uimaris
kazi (Sera za kitaifa katika hwaji
Boresha ajira, taratibu makao makuu (ufanisi/u
mbalimbali, Taarifa | Agosti-21 | Katibu Mkuu
B&mwo mafao, kuacha | « Uwepo wa _uo@ .Mm
WM % Mﬂvww kazi, taratibu za | wafanyakazi ﬂw_ﬁz ©
kinidhamu na wataalamu o
sera nyinginezo) | makao makuu mawasili
Tafuta ambao sio ano. . Kila .
Mtakwimu wachungaji Taarifa mwaka Katibu Mkuu
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Ajiri Mtawala
msaidizi
kwenye makao
makuu

Fanya warsha
kwa
Halmashauri
Kuu juu ya
usimamizi wa
rasilimali watu

Unganisha
miundombinu

ya Internet, barua
pepe, intercom
katika ofisi kuu
ya PAG (T)

Fanya ununuzi
wa gari la
makao makuu.

Taarifa | Jan-23 Katibu Mkuu
Taarifa | Machi-22 Katibu Mkuu
Taarifa | Des-21 Katibu Mkuu
Taarifa | Apr-22 Katibu Mkuu
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Ajiri msaidizi
wa ofisi ya Taarifa | Jan-22 Katibu Mkuu
makao makuu.
Andaa mchoro
wa usanifu wa
jengo na . . Askofu
makadirio ya « Kumbi Taarifa | Agosti-21 | 4
Jenga gharama za za
ukumbi ujenzi « Uwepo wa mikutano
mkubwa Tafuta pesa c_A.CBE wa zilizobor Taarifa | Des-22 Askofu
wa mikutano eshwa Mkuu
mikutano | Andaa Dodoma kwenye
Dodoma | tenda/tangaza ngaziya | Taarifa | Jun-22 Askofu
Zabuni Kitaifa Mkuu
Wezesha ujenzi
wa kumbi za Taarifa | Agost-22 _/wm_“mdﬂc
mikutano
Hakikisha | Fanya mkutano |e % ya .
majimbo | wa uhamasishaji | majimbo yenye | Ongezek Taarifa Robo Katibu MKuu
na wilaya | kuhusu jengo la ofisi ola mwaka
zote zina | umuhimu wa zinazofanya uwepo
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ofisi za ofisi za kudumu | kazi wa
kudumu viongozi
na wilaya zilizo | Zenye majengo | ofisi
na zisizokua na | Ya ofisi
ofisi za kudumu | Zinazofanya Taarifa | Machi-22 | Katibu Mkuu
(andika taarifa | kazi
na
mapendekezo)
%wa_mmwxﬁo Askofu ~ wa
P | Kila Jimbo/Mwan
yatokanayo na Taarifa ..
. mwaka galizi wa
taarifa ya hapo :
. Wilaya
juu
Jenga Wezesha Idadi ya .
utamaduni | wajumbe wa wajumbe wa Ongezek
wa wa Halmashauri Halmashauri o la idadi Kila miaka
kujifunza | Kuu ya PAG ( Kuu na Bodi ya | ya Taarifa . Askofu Mkuu
. S . . mitatu
na T) na Bodi ya Wadhamini viongozi
kufanya Wadhamini walioshiriki wenye
tafakari kufanya katika ziaraya | mabadili
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matembezi ya
ziara za
kujifunza katika
maeneo tofauti
tofauti ya
maslahi ya PAG

(M)

Alika
mwezeshaji wa
nje kuwezesha
semina/maombi
ya faragha kwa
Halmashauri
Kuu na Bodi ya
Wadhamini
pamoja na
wenzi wao

Gawa vitini

muhimu vya
kusoma kwa
wajumbe wa

kujifunza

* % ya wajumbe
wa Halmashauri
Kuu na Bodi ya
Wadhamini
walioshiriki
katika mafunzo
ya kiroho

ko ya
kifikra

Taarifa

Kila
mwaka

Askofu Mkuu

Taarifa

Robo
mwaka

Askofu Mkuu
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Halmashauri
Kuu na Bodi ya
Wadhamini ili
kujijenga kiroho

Endesha warsha
ya kutathmini
Mpango
Mkakati

Taarifa

Kila miaka
miwili

Askofu Mkuu
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SURA YA TISA
UFUATILIAJI NA TATHIMINI

Ufanisi wa Mkakati unatokana na utaratibu uliowekwa
kufuatilia (ufuatiliaji endelevu) na kutathmini (kuuliza maswali
sahihi na kutoa majibu sahihi). Wataalamu wanaufafanua
ufuatiliaji kama “mfumo wa mchakato wa kukusanya,
kupangilia na kutumia taarifa kufuatilia muendelezo wa mpango
kuelekea malengo na kutoa muelekeo wa maamuzi ya utawala.

Ufuatiliaji mara nyingi hulenga kwenye mchakato kama
vile lini au wapi shughuli zinatokea, nani anazitoa na ni
watu wangapi au taasisi wanazifikia.” 7 Vilevile tathmini
imeelezwa “tathmini yenye mpangilio ya shughuli, mradi,
mpango, mkakati, sera, mada, lengo, sekta, eneo la kazi au
ufanyaji kazi wa taasisi. Tathimini inalenga juu ya
matarajio na kutimizwa kwa mafanikio, kuchambua
mnyororo wa matokeo (nyenzo, shughuli, matokeo na
athari), mchakato, sababu ya kimuktadha, na visababisho,
kujua mafanikio au kuyakosa mafanikio. Tathimini hulenga
kwenye kutafuta ukweli, matokeo, ufanisi na kudumu kwa
ushirikiano na  mchango wa  kwenye  matokeo
yaliyofikiwa.”®

Kwa uelewa huu, ufuatiliaji wa utekelezaji wa Mpango
Mkakati wa PAG (T) utafanywa na viongozi katika ngazi
zote mara kwa mara. Fomu za kidijitali za kukusanyia
taarifa zitatolewa kwa kila kiongozi anayewajibika
atatakiwa kujaza mwendelezo wa majukumu katika eneo
lake. Kwa mfano, wachungaji viongozi wa kanisa la mahali

7 https://www.endvawnow.org/en/articles/330-what-is-monitoring-and-
tathimini-.html
¥ Ibid.
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wataombwa kujaza fomu ya kila mwezi inayoonesha

mahudhurio, matoleo, ubatizo, waongofu wapya, harusi n.k.
Taarifa hizo zitatumwa kwenye ngazi ya juu ya uongozi na
mlolongo utaendelea. Fomu =zitawekwa kidijitali kwa
kutumia mfumo uliounganishwa na Church Management
System ambapo mtumiaji atapewa jina lake la kutumia
(username) na nywila (password) yake. Kila mhusika mkuu
akiingia kwenye mtandao huo atakutana na fomu yenye
shughuli  zinazomhusu na kuzijaza kwa kufuata

maelekezo yaliyotolewa. Kiongozi aliye juu yake atapewa
kibali kimfumo cha kuangalia taarifa za yule aliye chini
yake. Kwa mfano, Mwangalizi wa wilaya ataweza kuona
taarifa za Wachungaji wote wa wilayani kwake kwa kila
mwezi na taarifa zote za waangalizi zitaweza kuonwa na
askofu wa jimbo na taarifa za askofu wa majimbo na
wachungaji wote zitaweza kuonwa makao makuu ya PAG

(D).

Mchakato huu utasaidia kufanya ufuatiliaji wa utekelezaji
wa Mpango mkakati na baadae kufanya tathimini itafanyika
kila baada ya miaka miwili. Taarifa zote zilizokusanywa na
kuchambuliwa ili kuuonyesha uongozi wa kitaifa kama
mikakati inaenda vizuri au la na kuweka marekebisho
muhimu. Mtandao huu unaweza kutumia simu au
kompyuta.

Kwa kuongezea, viongozi wote watatakiwa kuandaa
Mpango Kazi kila mwaka ili kuwaongoza kuhakikisha
utekelezaji wa kazi zote ambazo ziko katika vitengo vyao.
Mfano wa fomu ya Mpango Kazi imeambatanishwa sehemu
ya mwisho ya Mpango Mkakati huu.
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VIAMBATANISHO

. Washiriki wa Warsha ya Mpango Mkakati— VETA

Dodoma — Sept 21-26, 2020

Rev. Dkt. Daniel

1. | Awet Askofu Mkuu
2. | Rev. Thomas Faida | Makamu Askofu Mkuu
Rev. Shukrani
3. | Rutonda Katibu Mkuu
Rev. Charles
4. | Kanyika Naibu Katibu Mkuu
Rev. James Mkurugenzi wa Elimu na Mafunzo
5. | Kesanta Taifa
Mch. Getrude Mkurugenzi wa Maendeleo ya Jamii
6. | Majaliwa Taifa
Rev. Dr. Agrey
7. | Mwakisole Mkuu wa Chuo cha MCC
8. | Ev. Philip Amos Afisa Tawala
Ev. Awali A. Mwakilishi wa vijana (Mkurugenzi
9. | Mwaisanila wa Vijana — DPC)
Mwakilishi wa wataalamu (Afisa
Elimu Taaluma Halmashauri ya
10.| Mrs. Matilda Seme | Wilaya ya Kibaha)
Rev. Joseph
11.| Masanja Mkurugenzi wa Vijana Taifa
Mwakilishi wa Halmashauri Kuu
12.| Rev. Joel Nondi (Askofu wa Jimbo la Dodoma)
Rev. Stephen Mwakilishi wa Halmashauri Kuu
13.| Gobrey (Askofu wa Jimbo la Arusha)
14.| Mch. Apas Ebby Mkurugenzi wa Wanawake Taifa
Mwakilishi wa Vijana (Jimbo la
15.| Mch. Suzana John | Manyara)
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2. Ratiba ya Warsha ya Mpango Mkakati wa PAG (T) -
Sept 21-26, 2020 @ Veta Dodoma

Muda | Lengo Maelezo. ya Mwezeshaji | Maelezo
shughuli
MSIMAMIZI MKUU WA RATIBA: REV. CHARLES
KANYIKA
SIKU YA 1 - JUMATATU - SEPT 21, 2020
Washirik
Washiriki i
kuwasili na watangaz
kuingia iwe
vyumbani Ev. Philip watunze
Siku Kuinaia VETA, kula Amos/Rev. | risiti za
nzima g chakula cha Charles safari
usiku, Kanyika kwa ajili
kupumzika na ya
kujiandaa na kurudishi
siku inayofuata wa nauli
zao
SIKU YA 2 - JUMANNE - SEPT 22, 2020
Askofu Daniel
Awet Ikiwezeka
. Askofu
2:00- | Tafakari kushirikisha Dkt. na andaa
: Neno la Mungu . somo kwa
2:30 ya Neno o Daniel .
kama msingi wa PowerPoin
- Awet
kazi iliyo mbele t
yetu
_Utambul Askofu Daniel Askofu
) ishona | Awet
2:30 - : Dkt.
: kuweka | anatambulisha .
3:00 o L Daniel
mazingir | washiriki na
.S Awet
avizuri | kuelezea sababu
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za kuwa kwenye
mkutano huu na
umuhimu wa
mchakato wote

3:00 -
7:00

Kujeng
wa
uwezo

Washiriki
wanapitishwa
kwenye Kkipindi
shirikishi
Kinachoelezea
umuhimu wa
mpango mkakati
na nini maana
ya mpango
mkakati -
pamoja na
maswali na
majibu.
Kutakuwa pia
na mapumziko
ya chai

Rev.
James
Kesanta

7:00 -
8:00

Chakula

Mapumziko ya
chakula cha
mchana

Ev. Philip
Amos/Rev.
Charles
Kanyika

8:00 -
10:00

Tafakari
katika
vikundi

Washiriki
wanagawanywa
katika makundi
manne
kutafakari
kuhusu vipindi
vilivyopita na
kushirikisha
wengine kuhusu
hofu, matarajio,

Rev.
James
Kesanta
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na matumaini
yako, kisha
wanamchagua
mmaoja wao
kuwasilisha kwa
washiriki wote

10:00 -
10:30

Majibu

Askofu Awet na
kamati tendaji
wanatoa
ufafanuzi
kuhusu maswala
yaliyowasilishw
a -
hofu/matumaini/
matarajio kutoka
kwa washiriki
na kufunga kwa
maombi (muda
wa maombi uwe
angalau dakika
30)

Askofu
Dkt.
Daniel
Awet na
Kamati
tendaji

10:30 -
11:00

Kufunga

Washiriki
wanapata
mapumziko ya
chai ya jioni na
kufunga kipindi
(washiriki
wanapewa
makabrasha ya
kupitia - pamoja
na SWOT - kwa
ajili ya siku
inayofuata)

Wote

Washiriki
watangazi
we kuwa
siku
inayofuata
ni ya
maombi na
kufunga
kwa nusu
siku
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SIKU YA 3 - JUMATANO - SEPT 23, 2020

2:00 -
2:30

Tafakari
ya Neno

Washiriki
wanashirikishwa
Neno la Mungu
linalohusiana na
mchakato wa
mpango mkakati
- Somo
linalopendekez
wa: KUPANGA
KWA IMANI

Mch.
Getrude
Majaliwa

2:30 -
3:30

Kuota

Washiriki
wanapitishwa
katika mchakato
wa kuota kwa
kutumia
maswali
watakayopewa,
baadaye
kukutana katika
vikundi ili kila
mmoja
awasilishe ndoto
zake na hizo
ndoto
kuandikwa
kwenye bango
Kitita

Rev.
James
Kesanta

3:30 -
4:30

Maombi

Washiriki
wanachukua
muda wa
maombi na
tafakari binafsi

Wote

4:30 -

Lengo

Mjadala kuhusu

Rev.

Andaa somo
kwa Power
Point
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5:30

Kuu la
Kimkak
ati

Lengo Kuu la
kimkakati

James
Kesanta

5:30 -
6:30

Vipenge
le vya

Mpango
Mkakati

Washiriki
wanaelezewa
vipengele vya
Mkakati kwa
Kupitia rasimu
ya pili ya
Mpango
mkakati -
baadaye
wanajadili
tathmini ya
dhehebu ili
kuthibitisha
tathmini
(SWOT)
ambayo
ilishafanywa
(vikundi vinne
na kila kikundi
kinaangalia eneo
moja)

Rev.
James
Kesanta

6:30 -
7:00

Mrejesh
0

Mrejesho wa
kazi ya
Tathmini

Rev.
James
Kesanta

7:00 -
8:00

Maombi

Washiriki
wanachukua
muda wa
kunyenyekea
mbele za Mungu
na kuutafuta uso
wake, hekima na

Rev. Dr.
Agrey
Mwakiso
le

Tumia njia
yeyote
anayokuong
0za Mungu -
k.m. kuomba
katika
vikundi,

163




nguvu zake kwa nusu
ajili ya kazi iliyo kuomba
mbele yetu na pamoja na
dhehebu letu nusu
kwa ujumla nyingine
kuomba
binafsi n.k.
Ili kuomba
kwa
uhakika,
maombi ya
kuombea na
vifungu
yaandaliwe
mapema na
kusambazwa
siku moja
kabla
Washiriki
8:00 - | Mapumz | wanapumzika na Wote
8:20 iko kufanya tafakari
binafsi
Mwezeshaji
anatambulisha
umuhimu wa
Maeneo Makuu
Vipaum | ya Kimkakati na Rev
8:20 - | bele vya | washirika Jamés
10:00 | Kimkak | wanaenda
. . . | Kesanta
ati kwenye vikundi
kujadili na
kuandika

maeneo makuu
kutokana na
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mjadala wa
tathmini ya
SWOT maswali
ya kuongoza
zoezi hili:
unasikia Mungu
anasema nini na
sisi? Ni mambo
gani mapya
inatulazimu
kuanzisha? Ni
mambo gani
tunapaswa
kuyaacha?
Mambo gani
yanahitaji
msisitizo wa
karibu?

10:00 -
11:00

Mwingil
iano

Washiriki
wanajadili jinsi
ambavyo idara
zinavyoweza
kuchangia
katika Lengo
Kuu la Mkakati
wa PAG (T) na
jinsi ya
kushirikiana na
sio kushindana -
ni jinsi gani ya
kufanya kazi
pamoja?
Mazingira gani
wezeshi

Rev.
James
Kesanta
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yanahitajika?

Washiriki
Ev.
. Philip | | aanze
. _C_:ha_l Y2 | Chai na maombi | Amos/Re kuru@shwvg
11:00 | jioni na nauli zao ili
ya kufungua V. "
kufunga wajiandae
Charles o
Kanyika kukata t|!<et|
za kurudi
SIKU YA 4 - ALHAMISI - SEPT 24, 2020
Washiriki
wanashirikishwa
tafakari ya Neno Andaa
VI Rev. Dr somo
2:00 - | Tafakari | linalohusiana na o
: Agrey kwa
2:30 ya Neno | mchakato wa .
. | Mwakisole | Power
mpango mkakati :
Point
- Somo
linalopendekez
wa - MAONO
Washiriki
wanagawanywa
kwenye
makundi
2:30 - | Malengo m:lr;?]'gkg Rev. James
4:30 Mkakati MKakati Kesanta
yanayoendana

na Vipaumbele
vya Kimkakati
na kuwasilisha

166




kwa wana

warsha wote ili
kujadili na
kuboresha
Mapumz Washiriki Ev. Philip
4:30 - iko ya wanapata Amos/Rev.
5:00 chai mapumziko ya | Charles
chai ya asubuhi | Kanyika
Washiriki
wanaenda
kwenye
makundi na
kujadili
5:00 - . . | mikakati Rev. James
7:00 MLEET mbalimbali Kesanta
inayoendana na
malengo
mkakati kama
watakavyokuwa
wamegawiwa
. Ev. Phili
7:00 - MERIT G Amos/Repv.
: Chakula | chakula cha
8:00 Charles
mchana .
Kanyika
Washiriki
. . | wanawasilisha
8:00 - m‘kakaﬂ mikakati yao na | Rev. James
11:00 . | kuangalia Kesanta
shughuli

uwezekano wa
kujadili shughuli
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Matangazo na

kufunga na Ev. Philip
washiriki Amos/Rev.
LLGY | IR wanaenda Charles
kupata chai ya Kanyika
jioni
SIKU YA 5- IJUMAA - SEPT 25, 2020
Washiriki
wanashirikish
wa tafakari ya
Neno la
Mungu Andaa
. linalohusiana Mch. somo
2j00 » | e na mchakato Getrude kwa
2:30 Neno E
wa Mpango Majaliwa | Power
Mkakati - Point
somo
linalopendekez
wa — kufanya
kazi Kitimu
Mifumo. Mwezeshaji
uwezo na anaelgzea
2:30 - kujengwa umuhimu wa Rev. James
4:30 uwezo wa Kesanta
uwezo wa . .
L Kiutendaji wa
Kitaasisi -
taasisi
4:30 - | Mapumzik | Mapumziko ya
5:00 0 ya chai chai et
Utekelezaji | Washirika
5:00- |wa wanaelezwa Rev. James
6:00 Mpango umuhimu wa Kesanta
Mkakati Utekelezaji na
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mgawanyo wa
uwajibikaji
ikiwa ni
pamoja na
Bajeti

6:00 -
7:00

Ufuatiliaji
na
Tathmini

Washiriki
wanapitishwa
kwenye wazo
la ufuatiliaji na
tathmini (pia
na Agano la
Utekelezaji)

Rev. James
Kesanta

7:00 -
8:00

Chakula

Mapumziko ya
chakula cha
mchana

Wote

8:00 -
9:00

Tathimini

Tathmini ya
Zoezi zima na
maazimio

Rev. James
Kesanta

9:00 -
10:00

Kufunga

Sherehe fupi
na kufunga.
Askofu mkuu
awashukuru
washirika wote
na atoe vyeti
vya ushiriki

Askofu
Dkt.
Daniel
Awet

Ushiriki
wa meza
ya
Bwana
na
maombi
ya
kufunga

SIKU YA SITA - JUMAMOSI - SEPT 26, 2020 KUONDOKA
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3. Timu ya Mpango Mkakati: Awamu ya Pili na ya Tatu

Jina Cheo Jukumu
Rev. Dkt. Daniel Mdhamini
Awet Askofu Mkuu Mkuu
Mwenyekiti/M
Rev. James Mkurugenzi wa Elimu | wezeshaji
Kesanta na Mafunzo Kiongozi
Pst. Julius Mwezeshaji
Kenyamanyara Mwakilishi wa PAOC Mwenza
Rev. Charles Katibu
Kanyika Naibu Katibu Mkuu
Mch. Getrude Mkurugenzi wa Mjumbe
Majaliwa Maendeleo ya Jamii
Rev. Damianus | Mkurugenzi wa Mjumbe
Thomas Uinjilisti na Umisheni
Rev. Dr. Agrey | Mkuu wa Chuo cha Mjumbe
Mwakisole MCC
Ev. Phillip Amos | Afisa Tawala Uratibu
Ev. Awali A. Mkurugenzi wa Vijana | Mjumbe
Mwaisanila - DPC
Mrs. Matilda Mjumbe
Seme Afisa Elimu Wilaya

4. Ratiba ya Warsha ya Mpango Mkakati wa PAG (T) -
Zanzibar, Nov 9 — 14, 2020

Muda Shughuli Mhusika

SIKU YA KWANZA - JUMATATU - NOV 9, 2020
SIKU Kuwasili Ev. Philip/Awali
nzima

SIKU YA PILI - JUMANNE - NOV 10, 2020
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2:00 - . Mch. Julius
2:40 VELELE 3 [NEme Kenyamanyara
240 — . Rev. Qharles
: Utangulizi na matangazo Kanyika/Rev.
3:30
James Kesanta
3:30 - Kupitia Mchakato wa Mpango | Rev. James
4:30 mkakati na hali halisi ilivyo Kesanta
4:30 - Ev. Philip
j Mapumziko ya chai/kahawa Amos/Ev. Awali
5:00 :
Ambonisye
5:00 — Jinsi ya kutengeneza Malengo | Mch James
7:00 Mkakati na mikakati Kesanta
7:00 — Ev. Philip
j Chakula cha mchana Amos/Ev. Awali
8:00 X
Ambonisye
Gawanya Maeneo Makuu ya
Kimkakati kwa washiriki ili
8:00 — waanze kutengeneza Malengo | Rev. James
10:30 Mkakati katika makundi na kila | Kesanta
kundi kuwasilisha Malengo
Mkakati
10:30 — . . Ev. Philip .
11: 00 Mapunziko ya chai/kahawa Amos/Ev. Awali
: Ambonisye
Mapumziko, chakula cha usiku,
na kuendelea kuboresha
11:00 na | Malengo Mkakati katika Wote
kuendelea | makundi (hiari) — gawanya
maadili ya msingi kwa
washiriki ili wayatolee maelezo
SIKU YA TATU - JUMATANO - NOV 11, 2020
2:00 - Tafakari ya Neno juu ya Rev. Julius
2:40 mpango mkakati na maombi Kenyamanyara
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2:40 - Boresha Malengo Mkakati kwa | Rev. James
3:30 pamoja Kesanta
228 i Mijadala juu ya Mikakati Ei:é;?;nes
4:30 - Ev. Philip
j Mapumziko ya chai/kahawa Amos/Ev. Awali
5:00 :
Ambonisye
5:00 — _G_awa_wa}s_hiriki katika_makundi
2:00 ili wajadll! na ku_kuballana Wote
' kuhusu Mikakati
7:00 — Ev. Philip
j Chakula cha mchana Amos/Ev. Awali
8:00 :
Ambonisye
8:00 — _G_awa.wa_ls.hiriki katika_makundi
10:30 ili Wajadll! na quuballana Wote
' kuhusu Mikakati
10:30 - Wasilisha Malengo Mkakati na | Viongozi wa
11:00 Mikakati inayoendana nayo makundi
1100 na Mapumziko, chakula cha usiku,
kuendelea na.kueno_lele_a k.uboresha Wote
Mikakati (hiari)
SIKU YA NNE - ALHAMISI NOV 12, 2020
2:00 — Tafakari ya Neno juu ya Rev. Julius
2:40 Mpango Mkakati na maombi Kenyamanyara
2:40 - Gawa washiriki katika makundi Wote
3:30 ili kujadili na kuandaa shughuli
330 - Ev. Philip
: Mapunziko ya chai/kahawa Amos/Ev. Awali
4:30 X
Ambonisye
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4:30 -

Gawa washiriki katika makundi

5:00 ili kujadili na kuandaa shughulil | " O
5:00 — Ev. Philip
) Chakula la mchana Amos/Ev. Awali
7:00 .
Ambonisye
7:00 — - .| Rev. James
2:00 Wasilisha na boresha shughuli Kesanta
R:00 — Mapumziko, chakula cha usiku,
: na kuendelea kuboresha All
11:30 . ..
shughuli - maazimio)
SIKU YA TANO - IJUMAA - NOV. 13, 2020
2:00 — Tafakari ya Neno juu ya Bish. Damianus
2:40 Mpango Mkakati na maombi Thomas
2:40 — Mjadala juu ya.Vlashlrla, | Rev. James
330 Matokeo, Chati ya Utekelezaji, Kesanta
) Ufuatiliaji na Tathmini
330 - Ev. Philip
) Mapunziko ya chai/kahawa Amos/Ev. Awali
4:30 .
Ambonisye
4:30 - Kuhitimisha na kuweka Rev. James
5:00 maazimio Kesanta
5:00 — Mchana huru (wengine
7:00 kuondoka) Wote

SIKU YA SITA — JUMAMOSI NOV 14, 2020 - KUONDOKA
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5. Chati ya Uongozi wa PAG (T)

ASKOFU MKUU

M/ASKOFU MKUU _

|

KATIBU MKUU

MKURUGENZI
IDARA TAIFA

1
1
N/KATIBU 1
MKUU ASKOFU WA JIMBO 1
1
! 1
1 A TAWALA 1
- M/ASKOFU WA .
1 JIMBO
" — _ MHASIBU MKURUGENZI
. KATIBU WA JIMBO IDARA JIMBO
- - JIMBO
1 “ 1
1
T 1
_ N/KATIBU JIMBO _ MW ANGALIZY . i
: WILAYA .
! T MHASIBU MKURUGENZI
_ KATIBU WILAYA | I WILAYA IDARA WILAYA
1 _ M/MWANGALIZI (W) ; :
“ 1 1
' MWANGALIZI WA ! !
- ASSEMBLI
KATIBU _ MHASIBU MKURUGENZI IDARA
ASSEMBLI } ASSEMBLI — ASSEMBLI
i MCHUNGAIJT p 1
1 KIONGOZI . 1
, !
! | _ MHASIBU KANISA MKURUGENZL

KATIBU WA KANISA _ _

MZEE/WAZEE WA KANISA _
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6. Utekelezaji wa Mpango Mkakati wa PAG (T): Kalenda ya Mwaka — Mfano

JINA: CHEOQO:
MWAKA

ENEO KUU LA KIMKAKATI 1: IBADA NA UANAFUNZI

Muda

Mkakati | Shughuli _
< Qo S - ) c = m o hv] > 0
S|2|g|&|=2|3|3 2|8 |0 |2 ]S

LM1. Kuendesha ibada hai na mtoto moto ambazo zimejawa na uwepo wa Roho Mtakatifu, ubora
katika kila eneo (uimbaji, ushemasi, matangazo, kutunza muda, mawaid sahihi katika kuhubiri and
kufundisha, n.k. ), yanayolenga which are relevant and transformational by 2031

Hamasisha | Chagua na
maombi ya | kuwezesha
kufunga ya | mhamasis
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kila mara
kwa
watumishi
na
washirika
wote wa
kanisa ili
kuutafuta
upako na
uwepo wa
Mungu

haji wa
maombi
na
maombezi
katika kila
kanisa la
mahali

Endesha
maombi
ya kila
jumaya
kufunga
na kuomba
katika kila
kanisa la
mahali

Kuendesh
a maombi
ya
kufunga
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siku 21

mfululizo
mara moja
kwa
mwaka
katika
assembly
na
makanisa
yote ya
mahali
Hakikisha | Nunua
kuwa kila <<o.3.co
kanisa la mm:_s_ vya
mahali lina muziki
<<03g. .| Fundisha
<<m.BCN_x_ wapiga
na ﬁ._Bc za vyombo
kusifu na vya
kuabudu muziki na
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zilizoandali
wa
kimkakati

timu ya
kusifu na
kuabudu

Endesha
ibada za
kusifu na
kuabudu
angalau
kila baada
ya miezi
mitatu
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7. Matarajio ya Washiriki wa Warsha ya VETA — Dodoma

Kuongezeka kwa viwango vya kiroho

N |

Kuongezeka kwa idadi ya watu

w

Kuona watu watatambua wajibu wao

Kanisa kwenda katika mfumo unaofanana na kwa wakati
mmoja

Kila mtu kuwa ni mmiliki wa taasisi

Kuibua vipaji

~N (oo |~

Kuboreka kwa miundombinu

Kasi ya umisheni, uinjilisti na upandaji makanisa
kuongezeka

Idadi ya wanafunzi, shule, vyuo, watumishi na wataaluma
mbalimbali kuongezeka.

10

Tunatarajia watendaji kuwa/ kuwepo kwa watendaji

11

Amani kuimarika

12

Kuongezeka kwa mapato

13

Wachungaji/watumishi waliondoka PAG (T) kurudi

8. Hofu na Majibu Yake

Na

HOFU MAJIBU

Halmashauri Kuu  |Asilimia kubwa ya wajumbe wa
kutokubalianana  |Halmashauri Kuu wamehusishwa
mpango na katika kuandaa mpango huu, pia ndio
utekelezaji wake watakaoupitisha

\iongozi wa Kuwe na wachungaji wasaidizi katika
Halmashauri Kuu  |makanisa yanayoongozwa na
kutokuwepo ofisini |maaskofu ili kutekeleza mpango

hivyo kutosimamia |mkakati. Watendaji wajengewe uwezo
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mpango

ili kazi za ofisini ziendelee

Kutokujiamini kwa
wachungaji

\Wachungaji wajengwe uwezo

Kutoka kwenye
lengo kuu la kufanya
watu wamwabudu
katika roho na kweli
(kupoteza msimamo
wa Kiroho)

\Watu wajengwe uwezo

Mpango mkakati
kutumika kama
fimbo

Elimu itolewe, ukitekelezwa vizuri,
hauwezi sababisha athari mbaya

\Viongozi wa ngazi
ya chini
kutokukubaliana na
mpango mkakati
hivyo
kutokuutekeleza

Wapewe elimu, ili waendelee
kubadilika. Mabadiliko ni mchakato na
yanahitaji elimu endelevu

Wachungaji kuacha/
kutoka PAG (T)
baada ya kuona
kufanya kazi kwa
kufuata mpango ni
ngumu

Kwa kuwa haliwezi kuzuilika kwa
wale wasiokubaliana nalo ni afya pia,
ila waelimishwe.

Kufanya kazi kwa
mazoea, hawapendi
mabadiliko

Wapewe elimu, ili waendelee
kubadilika. Mabadiliko ni mchakato na
yanahitaji elimu endelevu

Wachungaji wengi
hawana elimu

\Wahamasishwe kusoma, kujiendeleza

na wawezeshwe pia
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Baadhi ya makanisa |Ujenzi ni kazi endelevu, waweke

yapo katika mipango inayotekelezeka,

mazingira magumu |wahamasishwe kwa kuwa serikali
ambako huduma za |imejitahidi kuboresha miundombinu
10 |kijamii ni duni ya barabara na simu.

Fedha zipo, mfumo wa mapato
uboreshwe. Wachungaji wasitegemee
sadaka na zaka kuwa ndiyo chanzo cha
Vyanzo duni vya  |mapato pekee. Elimu na uhamasishaji
11 [fedha uendelee kufanywa

9. Agano la Kiongozi wa PAG (T)

Kwa kuweka saini yangu hapa chini, nakiri kuwa nimesoma,
nimeelewa, na kukubaliana na maudhui yote ya mpango mkakati
huu wa Pentecostal Assemblies of God (Tanzania), 2021 — 2031.
Hivyo basi, najitoa kwa kuuombea na kutimiza majukumu yote
niliyopewa kwa ajili ya kufanikisha lengo kuu la PAG (T).
Naweka agano na Mungu na kuahidi kufanya kazi katika umoja
pamoja na viongozi wenzangu katika kuwezesha utekelezaji wa
shughuli zote kwa moyo wangu wote, nguvu zangu zote, na kwa
akili zangu zote ili kuhakikisha kiwango cha juu cha mafanikio
kupitia utekelezaji wa huu mpango mkakati kama
tulivyokubaliana. Nafanya hivi kwa kutambua kuwa Mungu
pekee ndiye awezaye kunitia nguvu na kunipa hekima sawasawa
na Wafilipi 4:13, “Nayaweza mambo yote katika yeye anitiae
nguvu.”na Zekaria 4:6, "Akajibu akaniambia, Hili ndilo Neno la
Bwana kwa Zerubabel, kusema, Si kwa uwezo, wala si kwa
nguvu, bali ni kwa roho yangu, asema Bwana wa majeshi.”” pia
Waefeso 3:20, “Basi atukuzwe yeye awezaye kufanya mambo
ya ajabu mno kuliko yote tuyaombayo au tuyawazayo, kwa
kadri ya nguvu itendayo kazi ndani yetu ...”
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Jina

Cheo

Jimbo

Simu

Sahihi

10.

11.

12.

13.

14.

15.
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10. Sehemu va Hotuba ya Askofu Mkuu Kwenye Mkutano
Mkuu

Septemba 29. 2019

Historia fupi ya kanisa la Pentecostal Assemblies of God
Tanzania ni kwamba lilianzishwa na wamisionari waliotoka
Kanada chini ya shirika la Pentecostal Assemblies of God
Canada (PAOC) katika mwaka 1912 na baadhi yao walifariki na
kuzikwa hapa hapa nchini mwaka 1913 huko Itigi - Manyoni
mkoa wa Singida.

Katika mwaka 1940 baadhi ya wakristo kutoka Kenya ndugu
Elly Osumba na wenzake wanne wakahamia Tanganyika mkoa
wa Mara huko Bugwema, Nyang’ombe Majita, wakaanza ibada
ya Jumapili chini ya mti. Mwaka 1944 Mwinjilisti kutoka Kenya
Athanasio Odenyo Okech akaja kusaidia kazi hiyo. Jengo la
kanisa la kwanza la miti lilijengwa mwaka 1946 na mwaka
huohuo kanisa la Pentecostal Assemblies of God Kenya lilituma
wamisionari wawili Rev. Morrison na Rev. J. Liny na
wachungaji wawili Rev. Charles Muga na Rev. James Gorgor
wakafanya ubatizo wa kwanza Tanganyika walibatiza watu
kumi, kanisa wakati huo linaitwa Pentecostal Assemblies of God
East Afrika (PAGEA). Ndugu wajumbe juhudi na taabu
walizopata watumishi wenzetu waliopita wakimtegemea
Mungu, matunda yake ndiyo haya yanayoonekana hivi leo.

PAG Tanzania tulijitegemea wenyewe mwaka 1967 na kupata
“Certificate of Incorparation” tarehe 14/04/1967. Uchaguzi
mkuu wa kwanza ulifanyika Oktoba 1967 na &achaguliwa
Askofu mkuu wa kwanza Rev. Jacson Magarinza. Uchaguzi
mkuu wa pili mwaka 1969 — Askofu mkuu Rev.Herman
Ndenda. Uchaguzi mkuu wa tatu na nne 1971-1975 — Askofu
mkuu Rev. Jacson Magarinza. Uchaguzi wa mkuu wa tano na
sita 1975-1978 — Askofu mkuu Rev. Stephen Omoso. Uchaguzi
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mkuu wa saba, nane, tisa, na kumi 1979-1985 — Askofu mkuu
Rev. Daniel Itaja. Uchaguzi mkuu wa kumi na moja, kumi na
mbili na kumi na tatu mwaka 1993-2005 Askofu Rev. Francis
Rwechungura. Uchaguzi wa kumi na nne mwaka 2005-2010
Kanisa likiwa pande mbili upande moja alichaguliwa Askofu
Rev. Daniel Awet. Na upande mwengine akachaguliwa Askofu
Thomas Faida. Mwaka wa 2013 ukafanyika uchaguzi wa kumi
na tano wa pamoja akachaguliwa Askofu Daniel Awet.
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